วัดพระธรรมกายซีแอตเติล จัดพิธีบูชาข้าวพระข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2561วัดพระธรรมกายซีแอตเติล จัดพิธีบูชาข้าวพระภายในงานพระมหาประภาส ปภาโส ประธานสงฆ์ นำสาธุชนผู้มีบุญทุกท่านบูชาพระรัตนตรัย และสวดมนต์บทธัมมจักกัปปวัตตนสูตร ก่อนที่จะประกอบพิธีถวายทิพยบุปผามาลา, พิธีถวายพวงมาลัยหอมสุคันธมาลย์ และ พิธีจุดประทีปเพื่อบูชาพระสัมมาสัมพุทธเจ้า โดยมีประธานคือ กัลยาณมิตรรัฐ กัลยาณมิตรพเยาว์ เนตรไทย จากนั้นคณะสงฆ์และสาธุชนวัดพระธรรมกายซีแอตเติล ก็ได้ร่วมกันปฏิบัติธรรม และร่วมพิธีบูชาข้าวพระ
วัดพระธรรมกายซีแอตเติล จัดพิธีบูชาข้าวพระต่อมาจึงเป็นพิธีทอดผ้าป่าสหวาระเดือนเกิด โดยมีกัลยาณมิตรสืบสวัสดิ์ สายสมร และ กัลยาณมิตรรัฐ เนตรไทย เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย จากนั้นทุกท่านได้ร่วมกันสั่งสมปัญญาบารมี ด้วยการถวายกองทุนการศึกษาภาษาบาลี โดยมีกัลยาณมิตรปีติ กัลยาณมิตรอุษณีย์ ลีพัฒนะพันธ์ เป็นประธาน และเนื่องในโอกาสที่พระอาจารย์ปอเหม่า (ระวี) ธัมมฐิโต จะย้ายไปสร้างบารมี ณ วัดพระธรรมกายบอสตัน คณะสาธุชนจึงได้ร่วมกันขอขมาและแสดงมุฑิตาจิตต่อพระอาจารย์ และในโอกาสนี้ท่านประธานสงฆ์ ได้ให้โอวาท และนำอธิษฐานจิตคัดหินเกล็ด เพื่อสร้างเสาจารึกชื่อโบสถ์พระไตรปิฎกและอนุสรณ์สถานคลองบางนางแท่นวัดพระธรรมกายซีแอตเติล จัดพิธีบูชาข้าวพระวัดพระธรรมกายซีแอตเติล จัดพิธีบูชาข้าวพระ
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-23470.png)