สมาธิ(Meditation)วัดพระธรรมกายแวนคูเวอร์ จัดพิธีปุพพเปตพลีข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2561
วัดพระธรรมกายแวนคูเวอร์ จัดพิธีปุพพเปตพลี
วัดพระธรรมกายแวนคูเวอร์ ประเทศแคนาดา จัดพิธีปุพพเปตพลีและพิธีถวายกองทุนเครื่องกันหนาว
วัดพระธรรมกายแวนคูเวอร์ จัดพิธีปุพพเปตพลี
สำหรับพิธีกรรมในภาคเช้าท่านประธานสงฆ์ นำสาธุชนสวดมนต์บูชาพระรัตนตรัยและปฏิบัติธรรม ก่อนที่จะประกอบพิธีถวายมะตะกะภัตตาหาร โดยมีกัลยาณมิตรพิมพ์แข สายสมร กัลยาณมิตรพรรณี ทินกุล เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย จากนั้นได้ร่วมกันบาตรแด่คณะพระภิกษุสงฆ์
วัดพระธรรมกายแวนคูเวอร์ จัดพิธีปุพพเปตพลี
ส่วนพิธีกรรมภาคบ่ายเป็นพิธีจุดเทียนใจไฟนิรันดน์อนันตชัย โดยมีกัลยาณมิตรเสาวนี ปิ่นเพ็ชร, กัลยาณมิตรจุรี ณ พัทลุง, กัลยาณมิตรพรรณี ทินกุล,กัลยาณมิตร เรวดี Norman เป็นประธาน จากนั้นเป็นพิธีปุพพเปตพลีเพื่ออุทิศส่วนกุศลแก่ผู้ที่ล่วงลับไปแล้ว โดยมีกัลยาณมิตร เจนนิเฟอร์ เจนอารีวงศ์ เป็นประธานจุดเทียนหน้าตู้พระธรรม, กัลยาณมิตรพรรณี ทินกุล เป็นประธานจุดเทียนหน้ารูปผู้วายชนม์ ส่วนพิธีถวายกองทุนอุปกรณ์เครื่องกันหนาว โดยมีกัลยาณมิตรสุพิชา สายสมร กัลยาณมิตรเสาวนี ปิ่นเพ็ชร เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย และในโอกาสนี้ทุกท่านก็ได้รับฟังธรรมะจากพระเพิ่มพงษ์ ฉนฺทวฑฺโฒ เพื่อเป็นกำลังใจในการสร้างบุญสร้างบารมี
วัดพระธรรมกายแวนคูเวอร์ จัดพิธีปุพพเปตพลี
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-24095.png)