สมาธิ(Meditation)วัดพระธรรมกายปาล์มบีช จัดงานบุญวันอาทิตย์ข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2561
วัดพระธรรมกายปาล์มบีช จัดงานบุญวันอาทิตย์สำหรับพิธีกรรมภายในงานพระครูภาวนาชาครวิเทศ เจ้าอาวาสวัดพระธรรมกายปาล์มบีช ท่านประธานสงฆ์ นำสาธุชนสวดมนต์บทธัมมจักกัปปวัตตนสูตร และปฏิบัติธรรม ก่อนที่ทุกท่านจะได้ร่วมพิธีอาราธนาศีล , และพิธีกล่าวคำถวายภัตตาหารเป็นสังฆทาน โดยมีกัลยาณมิตรสมบูรณ์ นาคหนุน และกัลยาณมิตรปราณี โคร์วิ่น เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย จากนั้นสาธุชนก็ได้ร่วมกันถวายปัจจัยกองบุญต่าง ๆ แด่คณะสงฆ์ พร้อมทั้งได้รับฟังธรรมะอังทรงคุณค่าจากท่านประธานสงฆ์
วัดพระธรรมกายปาล์มบีช จัดงานบุญวันอาทิตย์ภาคบ่ายเป็นพิธีจุดเทียนใจไฟนิรันด์อนันตชัย และพิธีกล่าวคำถวายกองทุนยารักษาโรค โดยมีประธานนำกล่าวคือ กัลยาณมิตร Chaiwat Grayson (ชัยวัฒน์ เกรย์สัน) และกัลยาณมิตรขวัญฤดีย์ เกรย์สัน ส่วนกัลยาณมิตรอัครภัค ทราน เป็นประธานนำกล่าวคำถวายกองทุนอุปถัมภ์งานบวช จากนั้นเป็นพิธีสวดพระอภิธรรมแด่อุบาสิกาอารีพันธ์ ตรีอนุสรณ์วัดพระธรรมกายปาล์มบีช จัดงานบุญวันอาทิตย์วัดพระธรรมกายปาล์มบีช จัดงานบุญวันอาทิตย์
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-24137.png)