สมาธิ(Meditation)วัดพระธรรมกายโอซาก้า จัดพิธีบูชาข้าวพระข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2561
วัดพระธรรมกายโอซาก้า จัดพิธีบูชาข้าวพระ
วัดพระธรรมกายโอซาก้า จัดพิธีบูชาข้าวพระ
ภายในงานพระมหาจำรัส ภัสสรญาโณ ท่านประธานสงฆ์ นำสาธุชนผู้มีบุญทุกท่านสวดมนต์บูชาพระรัตนตรัย และปฏิบัติธรรมกล่นกาย วาจา ใจ ให้ผ่องใส ก่อนที่จะประกอบพิธีตักบาตร และพิธีกล่าวคำถวายรัตนบุปผามหามงคล โดยมีกัลยาณมิตรแก้วตา สุมิดะ-กัลยาณมิตรอารีย์ ซาคูม่า นำกล่าวคำถวาย
วัดพระธรรมกายโอซาก้า จัดพิธีบูชาข้าวพระ
ส่วนพิธีกดปุ่มรัตนชวาลามหามงคล โดยมีกัลยาณมิตรสุภาณี อิโซะ เป็นประธาน กดปุ่ม ,กัลยาณมิตรอารีย์ ซาคูม่า นำกล่าวคำถวายภัตตาหารเป็นผู้แทนนำกล่าว ส่วนกัลยาณมิตรฤทัย มาสุดะ นำกล่าวคำอธิษฐานจิต จากนั้นได้ร่วมกันประกอบพิธีบูชาข้าวพระ
วัดพระธรรมกายโอซาก้า จัดพิธีบูชาข้าวพระ
ส่วนภาคบ่ายเป็นพิธีทอดผ้าป่าบริวารกฐินธรรมชัย ซึ่งประธานบุญพิธีคือกัลยาณมิตรวสุกาญจน์ ฟุจิกิ, กัลยาณมิตรสมคิด โคดะ หลังจากนั้นเป็นพิธีอัญเชิญองค์พระธรรมกาย เพื่อประดิษฐาน ณ แท่นมหาธรรมกายเจดีย์จำลอง วัดพระธรรมกายโอซาก้า โดยบรรยากาศเต็มไปด้วยความปลื้มปีติของผู้มีบุญทุกท่าน
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-24180.png)