ขอเชิญร่วมงานพิธีมุทิตาสักการะพระมหาเถระ และพระเถระ 184 รูปประจำปีพุทธศักราช 2561 ครั้งที่ 24วันอาทิตย์ที่ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2561 เวลา 17.30 น.ณ อาคาร 100 ปี คุณยายอาจารย์มหารัตนอุบาสิกาจันทร์ ขนนกยูงวัดพระธรรมกาย จ.ปทุมธานี
สอบถามรายละเอียดได้ที่ 08-9645-2829 , 08-5118-5678คือสมณะ ผู้กอบกู้ พุทธศาสน์คือเพชรแท้ คือทายาท พระชินสีห์คือตัวจริง คือแบบอย่างสร้างบารมีทุกชีวี น้อมดวงใจ ถวายมุทิตา
บูชาเหนือเศียรเกล้า กราบกรานยอหัตถ์สาธุการ กึกก้องขอพระพี่สุขสราญ เจริญธรรม ยิ่งให้เป็นต้นแบบกล้า เฮยกว่าถึงสุดธรรมเถลิงเกียรติทหารกล้า ทัพธรรมขุนศึกนักรบนำ ก่อเกื้อ พระศาสน์แกร่งกล้ามุ่งสุดธรรม มิพลั่นแผ่อมตะธรรมทั่ว ถิ่นไท้เจริญชน
หลายปีที่ผ่านมา ชายหนุ่มที่เพียบพร้อมด้วยกำลังกาย กำลังใจ และกำลังสติปัญญาผู้เป็นดังดวงใจของพ่อแม่ ตัดสินใจสละความสะดวกสบายและอนาคตทางโลกออกจากบ้านมาอุปสมบทเป็นพระภิกษุ
ด้วยใจอันใสบริสุทธิ์และเปี่ยมล้นด้วยศรัทธาในพระพุทธศาสนาบางคนจากมาพร้อมเสียงอนุโมทนาสาธุการในขณะที่บางคนจากมาพร้อมน้ำตาของผู้เป็นที่รักแต่ด้วยความเชื่อมั่นว่าหนทางนี้เป็นทางที่ประเสริฐสุดสำหรับลูกผู้ชายจึงตัดสินใจเดินจากมา
ครั้งนั้น หลายคนเดินมาด้วยปณิธานอันยิ่งใหญ่พร้อมพลีกายใจเพื่อพระศาสนาคืนวันผ่านไป...ผู้มีศรัทธามั่นคงยังคงดำรงอยู่ในสมณเพศอย่างสง่างามในแต่ละวันอุทิศตนทำงานหนัก ทุ่มเทศักยภาพทั้งหมดเพื่อภารกิจสืบทอดอายุพระศาสนาโดยไม่หวั่นไหวต่ออุปสรรคใดๆ ด้วยความเชื่อมั่นว่า...เส้นทางนี้ เป็นเส้นทางที่ดีที่สุดภารกิจที่ทำอยู่นี้ เป็นภารกิจที่ยิ่งใหญ่และทรงคุณค่าที่สุดร่มเงาผ้ากาสาวพัตร์นี้ เป็นร่มเงาที่ปลอดภัยที่สุด..................................................พวกเราภาคภูมิใจในพระมหาเถระและพระเถระทุกรูปขอกราบถวายมุทิตาแด่พระมหาเถระและพระเถระผู้ยิ่งใหญ่เหนือเศียรเกล้ากำหนดการ
17.00 น. ลงทะเบียน (เฉพาะเจ้าภาพที่ไม่ได้ผ่านผู้ประสานงาน)ณ ลานจอดรถอาคาร 100 ปี คุณยายฯ17.30 น. เป็นให้เข้าห้องเทวสภาฯ18.00 น. เริ่มพิธี18.30 น. พิธีมุทิตา ถวายไทยธรรม และ กล่าวคำอธิษฐานจิต19.00 น. ประธานสงฆ์กล่าวสัมโมทนียกถา และ ให้พร20.00 น. เสร็จพิธี
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-24274.png)