สมาธิ(Meditation)วัดพุทธไฮล์บรอนน์ จัดพิธีบูชาข้าวพระข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2562
วัดพุทธไฮล์บรอนน์ จัดพิธีบูชาข้าวพระ
วัดพุทธไฮล์บรอนน์ จัดพิธีบูชาข้าวพระ
สำหรับพิธีกรรมภายในงานพระอาจารย์ได้นำเหล่ากัลยาณมิตรทุกท่านปฏิบัติธรรมเพื่อกลั่นใจให้สะอาดบริสุทธิ์ พร้อมทั้งได้นำสวดมนต์ทำวัตรเช้า ก่อนที่จะมีพิธีตักบาตรข้าวสารอาหารแห้งแด่คณะสงฆ์ นอกจากนี้ทุกท่านยังได้ร่วมกันรับฟังธรรมะจากพระอาจารย์ สวดมนต์บทธัมมจักกัปปวัตตนสูตร และปิดแผ่นทองลูกนิมิต จากนั้นทุกท่านก็ได้ร่วมกันอาราธนาศีล 5 และร่วมประกอบพิธีกล่าวคำถวายกองบุญต่างๆดังนี้ พิธีทอดผ้าป่า โดยมีกัลยาณมิตรจุฑามาส ชูสเตอร์ กัลยาณมิตรสมร สไตน์ เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย,พิธีถวายภัตตาหารเป็นสังฆทาน โดยมีกัลยาณมิตรสำอาง โฮฟมันน์ กัลยาณมิตรรุ่งฤดี โฮฟเนอร์ เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย,พิธีถวายคิลานเภสัช โดยมีกัลยาณมิตรวนิดา เบนเนส กัลยาณมิตรสุทิน คุมพัน เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย
วัดพุทธไฮล์บรอนน์ จัดพิธีบูชาข้าวพระ
พิธีถวายกองบุญปัญญาบารมี โดยมีกัลยาณมิตรจัสมิน เคล้าเซ่ กัลยาณมิตรเยี่ยม สืบสันต์ เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย,และพิธีถวายยานพาหนะ โดยมีกัลยาณมิตรหนึ่งฤทัย ครืกเกอร์กัลยาณมิตรภัทรนันท์ ลาโสม เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย, จากนั้นทุกท่านก็ได้ร่วมกันถวายกองบุญต่างๆพร้อมทั้งปัจจัยไทยธรรมแด่คณะสงฆ์ ด้วยความปลื้มปีติกันทุกคน
วัดพุทธไฮล์บรอนน์ จัดพิธีบูชาข้าวพระ
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-25080.png)