ประมวลภาพธรรมยาตรา ปีที่ 8 ประจำวันที่ 8 มกราคม พ.ศ. 2563
โครงการธรรมยาตรา เส้นทางพระผู้ปราบมาร ปีที่ 8 "รักษ์บวร รักษ์ศีล 5"ถวายเป็นพุทธบูชา และบูชาธรรมมหาปูชนียาจารย์เนื่องในเทศกาลขึ้นปีใหม่ พุทธศักราช 2563
- พิธีถวายภัตตาหารเป็นสังฆทาน แด่คณะพระธรรมยาตราฯ 1,136 รูป ณ อนุสรณ์สถานมหาวิหารพระมงคลเทพมุนี (โลตัสแลนด์) อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี(อนุสรณ์สถานลำดับที่ 1 สถานที่เกิดด้วยรูปกายเนื้อ)- พระธรรมยาตรา ปฏิบัติศาสนกิจ ทำนุบำรุงศาสนสถาน, สวดธรรมจักร, ปฏิบัติธรรม ร่วมกับชุมชน, นักเรียนเด็กดีวีสตาร์ และร่วมพิธีทอดผ้าป่าบำรุงศาสนสถาน
ในโครงการธรรมยาตรา เส้นทางพระผู้ปราบมาร ปีที่ 8 "รักษ์บวร รักษ์ศีล 5" ณ วัดบางน้อยใน อ.บางเลน จ.นครปฐม- พระธรรมยาตรา ปฏิบัติศาสนกิจ ทำนุบำรุงศาสนสถาน, สวดธรรมจักร, ปฏิบัติธรรมร่วมกับชุมชน, นักเรียนเด็กดีวีสตาร์ และร่วมพิธีทอดผ้าป่าบำรุงศาสนสถานในโครงการธรรมยาตรา เส้นทางพระผู้ปราบมาร ปีที่ 8 "รักษ์บวร รักษ์ศีล 5" ณ วัดไผ่โรงวัว จ.สุพรรณบุรี- พระธรรมยาตรา ปฏิบัติศาสนกิจ ทำนุบำรุงศาสนสถาน, สวดธรรมจักร, ปฏิบัติธรรม ร่วมกับชุมชน, นักเรียนเด็กดีวีสตาร์ และร่วมพิธีทอดผ้าป่าบำรุงศาสนสถานในโครงการธรรมยาตรา เส้นทางพระผู้ปราบมาร ปีที่ 8 "รักษ์บวร รักษ์ศีล 5" ณ วัดบางน้อยใน อ.บางเลน จ.นครปฐม- พระธรรมยาตรา ปฏิบัติศาสนกิจ ทำนุบำรุงศาสนสถาน, สวดธรรมจักร, ปฏิบัติธรรมร่วมกับชุมชน, นักเรียนเด็กดีวีสตาร์ และร่วมพิธีทอดผ้าป่าบำรุงศาสนสถานในโครงการธรรมยาตรา เส้นทางพระผู้ปราบมาร ปีที่ 8 "รักษ์บวร รักษ์ศีล 5" ณ วัดไผ่โรงวัว จ.สุพรรณบุรี
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-25684.png)