ประมวลภาพธรรมยาตรา ปีที่ 8 ประจำวันที่ 24 มกราคม พ.ศ. 2563
โครงการธรรมยาตรา เส้นทางพระผู้ปราบมาร ปีที่ 8 "รักษ์บวร รักษ์ศีล 5"ถวายเป็นพุทธบูชา และบูชาธรรมมหาปูชนียาจารย์เนื่องในเทศกาลขึ้นปีใหม่ พุทธศักราช 2563(อนุสรณ์สถาน ลำดับที่ 4 สถานที่เกิดด้วยกายธรรม)- พิธีเจริญพระพุทธมนต์ ปฏิบัติธรรม มอบทุนการศึกษา ถวายสังฆทาน 103 วัด
เพื่อถวายเป็นพุทธบูชา และขับเคลื่อนโครงการหมู่บ้านรักษาศีล 5 โดยคณะสงฆ์จังหวัดนนทบุรี ณ วัดตะเคียน อ.บางกรวย จ.นนทบุรี- พิธีจุดประทีปถวายเป็นพุทธบูชา และบูชาธรรมพระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร) ณ วัดโบสถ์(บน) ต.บางคูเวียง จ.นนทบุรี(อนุสรณ์สถาน ลำดับที่ 4 สถานที่เกิดด้วยกายธรรม)
- พิธีเจริญพระพุทธมนต์ ปฏิบัติธรรม มอบทุนการศึกษา ถวายสังฆทาน 103 วัด
เพื่อถวายเป็นพุทธบูชา และขับเคลื่อนโครงการหมู่บ้านรักษาศีล 5 โดยคณะสงฆ์จังหวัดนนทบุรี ณ วัดตะเคียน อ.บางกรวย จ.นนทบุรี
- พิธีจุดประทีปถวายเป็นพุทธบูชา และบูชาธรรมพระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร) ณ วัดโบสถ์(บน) ต.บางคูเวียง จ.นนทบุรี(อนุสรณ์สถาน ลำดับที่ 4 สถานที่เกิดด้วยกายธรรม)
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-25744.png)