สมาธิ(Meditation)วัดพระธรรมกายปาล์มบีช จัดพิธีบูชาข้าวพระข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2563
วัดพระธรรมกายปาล์มบีช จัดพิธีบูชาข้าวพระ
วัดพระธรรมกายปาล์มบีช ประเทศสหรัฐอเมริกา ได้จัดงานบุญบูชาข้าวพระ และพิธีถวายกองบุญทอดผ้าป่าสร้างวัด
วัดพระธรรมกายปาล์มบีช จัดพิธีบูชาข้าวพระ
ภายในงานท่านประธานสงฆ์ได้นำสาธุชนผู้มีบุญจุดประทีปบูชาพระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร) พระผู้ปราบมาร และบูชาพระมหาธรรมกายเจดีย์ ก่อนที่จะประกอบพิธีกล่าวคำถวายกองบุญทอดผ้าป่าสร้างวัด โดยมีกัลยาณมิตรอัครภัค ทราน และกัลยาณมิตรจิราณี เทเลอร์ เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย,พิธีกล่าวคำถวายกองบุญทอดผ้าป่าสหวาระเดือนเกิด โดยมีกัลยาณมิตรวิบูลย์ ใจเด็ด และกัลยาณมิตร Jeffrey Steven Alpert เป็นประธานนำกล่าวคำถวายวัดพระธรรมกายปาล์มบีช จัดพิธีบูชาข้าวพระ
พิธีกล่าวคำถวายกองบุญภัตตาหารบูชาข้าวพระ โดยมีกัลยาณมิตรสมบูรณ์ นาคหนุน, กัลยาณมิตรขวัญฤดี เกรย์สัน เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย, ส่วนกัลยาณมิตรมาลี แดง นำกล่าวคำอธิษฐานจิต พร้อมกันนี้ตัวแทนคณะประธานบุญพิธี และสาธุชนผู้มีบุญได้ถวายปัจจัยกองบุญต่างๆ แด่ท่านประธานสงฆ์ ก่อนที่จะได้ร่วมพิธีบูชาข้าวพระ ด้วยความปลื้มปีติกันทุกคน
วัดพระธรรมกายปาล์มบีช จัดพิธีบูชาข้าวพระ
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-26191.png)