วัดพระธรรมกายมินเนโซตา จัดพิธีบูชาข้าวพระข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2563
วัดพระธรรมกายมินเนโซตา จัดพิธีบูชาข้าวพระ
วัดพระธรรมกายมินเนโซตา ประเทศสหรัฐอเมริกา ได้จัดพิธีบูชาข้าวพระ และพิธีทอดผ้าป่าบูชาธรรมพระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร) พระผู้ปราบมาร
วัดพระธรรมกายมินเนโซตา จัดพิธีบูชาข้าวพระ
สำหรับพิธีกรรมภายในงานทุกท่านได้ร่วมกันสวดมนต์บทธัมมจักกัปปวัตตนสูตร พร้อมทั้งประกอบพิธีอาราธนาศีล 5 และพิธีถวายรัตนบุพผามหามงคล โดยมีกัลยาณมิตรด๊อกเตอร์ชรินทร รอดเจริญ เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย ส่วนพิธีทอดผ้าป่าบูชาธรรมพระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร) พระผู้ปราบมาร โดยมีกัลยาณมิตรบวน ลิว เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย, พิธีถวายพรมปูพื้นห้องปฏิบัติธรรม โดยมีกัลยาณมิตรสุริสา-กัลยาณมิตรพัฒนพงษ์ พุ่มทิม, กัลยาณมิตรด๊อกเตอร์ Edward Pookie Stoneham เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย, พิธีถวายกองบุญเผยแผ่วิชชาธรรมกาย โดยมีกัลยาณมิตรหวาน ธรรม เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย ส่วนพิธีถวายสังฆทาน มีกัลยาณมิตรจินดา-กัลยาณมิตรสุซาดา สุทธา เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย
วัดพระธรรมกายมินเนโซตา จัดพิธีบูชาข้าวพระ
พร้อมกันนี้ตัวแทนประธานบุญพิธีได้น้อมถวายปัจจัยไทยธรรม แด่ท่านประธานสงฆ์ ก่อนที่จะได้ร่วมพิธีบูชาข้าวพระ และในโอกาสนี้ท่านประธานสงฆ์ก็ได้แจ้งข่าวบุญ และได้ถ่ายภาพประวัติศาสตร์ร่วมกันด้วย
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-26196.png)