สมาธิ(Meditation)วัดพระธรรมกายบอสตัน จัดพิธีบูชาข้าวพระข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 14 มีนาคม พ.ศ.2565
วัดพระธรรมกายบอสตัน จัดพิธีบูชาข้าวพระ
วัดพระธรรมกายบอสตัน ประเทศสหรัฐอเมริกา ได้จัดพิธีบูชาข้าวพระ และพิธีจุดประทีปบูชาพระมหาธรรมกายเจดีย์ภายในงานพระครูวินัยธรปิยะ ปิยวาจโก ท่านประธานสงฆ์ นำสาธุชนสวดมนต์บทธัมมจักกัปปวัตตนสูตร ก่อนที่จะประกอบพิธีจุดประทีปบูชาพระมหาธรรมกายเจดีย์ โดยมีพิธีถวายประทีปแสงสว่าง โดยกัลยาณมิตรวชิระ สุนันท์แสงทอง เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย จากนั้นคณะประธานแต่ละคณะก็ได้พร้อมใจกันจุดประทีปบนแท่นประทีป ต่อด้วยพิธีถวายดอกไม้บูชาพระมหาธรรมกายเจดีย์ โดยมีกัลยาณมิตรอัฏฐพร เรืองธัมมกิจและครอบครัว เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย พร้อมทั้งได้น้อมนำพานดอกไม้ถวายแด่ท่านประธานสงฆ์นอกจากนี้ภายในงานยังได้ประกอบพิธีทอดผ้าป่าบำรุงวัด โดยประธานคือกัลยาณมิตรคุณยายจันทร์หอม จันทร์พวง ส่วนกัลยาณมิตรสมศักดิ์-กัลยาณมิตร ธนภรณ์ สังวรณ์ และครอบครัว เป็นผู้แทนนำกล่าวคำถวายพิธีถวายกองบุญธรรมทูต โดยมีกัลยาณมิตรพูลไท-กัลยาณมิตรด๊อกเตอร์งามพิศ ลวากร และครอบครัว เป็นประธาน, พิธีถวายยารักษาโรค โดยมีกัลยาณมิตรสำราญ-กัลยาณมิตรหล้าแก้ว ผลสุข และครอบครัว เป็นประธาน พร้อมกันนี้คณะประธานก็ได้น้อมถวายพานกองบุญและเครื่องไทยธรรมแด่ท่านประธานสงฆ์ ก่อนที่จะได้ร่วมพิธีบูชาข้าวพระโดยรับชมการถ่ายทอดสดจากสถานี GBN ด้วยความปลื้มปีติในบุญกันทุกคน
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-27712.png)