กฐินสมทบต่างประเทศณ วัดจันโกนซาบาจานีน เคนเดรีย วิหาร จิตตะกอง ประเทศบังคลาเทศข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 25 พฤศจิกายน พ.ศ.2565
กฐินสมทบต่างประเทศ ณ วัดจันโกนซาบาจานีน เคนเดรีย วิหาร จิตตะกอง ประเทศบังคลาเทศ
ผู้แทนวัดพระธรรมกาย ได้ร่วมทอดกฐินสมทบวัดกัลยาณมิตรต่างประเทศ ณ วัดจันโกนซาบาจานีน เคนเดรีย วิหาร เมืองจิตตะกอง ประเทศบังคลาเทศ
กฐินสมทบต่างประเทศ ณ วัดจันโกนซาบาจานีน เคนเดรีย วิหาร จิตตะกอง ประเทศบังคลาเทศ
เมื่อเร็วๆ นี้ วัดพระธรรมกาย ได้จัดกิจกรรมทอดกฐินสมทบวัดกัลยาณมิตรต่างประเทศ ณ วัดจันโกนซาบาจานีน เคนเดรีย วิหาร เมืองจิตตะกอง ประเทศบังคลาเทศซึ่งมีสมเด็จวนสิริ มหาเถโร สังฆนายกแห่งบังคลาเทศ องค์ที่ 29 เป็นเจ้าอาวาส
กฐินสมทบต่างประเทศ ณ วัดจันโกนซาบาจานีน เคนเดรีย วิหาร จิตตะกอง ประเทศบังคลาเทศ
สำหรับการทอดกฐินสมทบในครั้งนี้ นำโดยพระมหาประพัฒน์ จิรวํโส ผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดพระธรรมกาย, พระศาสนารักขิตตะมหิปาล เป็นตัวแทนวัดพระธรรมกาย สำหรับตัวแทนกล่าวคำถวายผ้ากฐิน พร้อมทั้งถวายผ้ากฐินและปัจจัยไทยธรรม คือ กัลยาณมิตรด๊อกเตอร์มิถิลา โชดูรี และกัลยาณมิตรอนุธาร์ บารัว บรรยากาศภายในงานเป็นไปด้วยความประทับใจ ซึ่งวัดจันโกนซาบาจานีน เคนเดรีย วิหาร มีกิจกรรมที่จะทำร่วมกันในอนาคตกับวัดพระธรรมกายคือการสานต่อโครงการ World-PEC และสานต่อโครงการสวดธัมมจักกัปปวัตตนสูตรอีกด้วยกฐินสมทบต่างประเทศ ณ วัดจันโกนซาบาจานีน เคนเดรีย วิหาร จิตตะกอง ประเทศบังคลาเทศ
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-28669.png)