ประธานสหภาพพระธรรมทูตไทยในทวีปยุโรปมาเยี่ยมชมวัดพระธรรมกายนอร์ธสวีเดนข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 15 กรกฎาคม พ.ศ.2567
ประธานสหภาพพระธรรมทูตไทยในทวีปยุโรป มาเยี่ยมชมวัดพระธรรมกายนอร์ธสวีเดน
ประธานสหภาพพระธรรมทูตไทยในทวีปยุโรป ได้เดินทางมาเยี่ยมชมวัดพระธรรมกายนอร์ธสวีเดน ประเทศสวีเดน พร้อมทั้งให้แนวทางในการทำงานเผยแผ่พระพุทธศาสนาในต่างแดนด้วย
ประธานสหภาพพระธรรมทูตไทยในทวีปยุโรป มาเยี่ยมชมวัดพระธรรมกายนอร์ธสวีเดน
เมื่อวันที่ 12 กรกฎาคม ที่ผ่านมา พระวิมลศาสนวิเทศ ประธานสหภาพพระธรรมทูตไทยในทวีปยุโรป, เจ้าอาวาสวัดไทยนอร์เวย์ ประเทศนอร์เวย์ และคณะ ได้เดินทางมาเยี่ยมชมวัดพระธรรมกายนอร์ธสวีเดน โดยมีพระครูสมุห์สนิทวงศ์ วุฑฺฒิวํโส ผู้อำนวยการสำนักสื่อสารองค์กร วัดพระธรรมกาย และพระใบฎีกา วรพงษ์ เขมวํโส เจ้าอาวาสวัดพระธรรมกายนอร์ธสวีเดน ถวายการต้อนรับ ในโอกาสนี้คณะเจ้าภาพและสาธุชน ยังได้น้อมถวายภัตตาหารเพลแด่คณะสงฆ์ด้วย
ประธานสหภาพพระธรรมทูตไทยในทวีปยุโรป มาเยี่ยมชมวัดพระธรรมกายนอร์ธสวีเดน
โดยพระใบฎีกาวรพงษ์ เขมวํโส เจ้าอาวาสวัดพระธรรมกายนอร์ธสวีเดน ได้ถวายรายงานกิจกรรมของวัดพระธรรมกายนอร์ธสวีเดน ว่ามีการจัดงานบุญทุกวันอาทิตย์ต้นเดือน และงานบุญวันสำคัญทางพระพุทธศาสนา เช่น วันวิสาขบูชา วันมาฆบูชา วันอาสาฬหบูชา และวันเข้าพรรษา เป็นต้น โดยวันงานบุญใหญ่ทางวัดสามารถรองรับสาธุชนที่เดินทางมาร่วมงานบุญได้ถึง 150 คน และมีพระสงฆ์จำพรรษา 5 รูป ในช่วงเข้าพรรษาทุกปี นอกจากนี้ทางวัดยังได้จัดกิจกรรมออนไลน์ ทั้งสวดมนต์ นั่งสมาธิ และฟังธรรมทุกวัน ซึ่งในโอกาสนี้พระวิมลศาสนวิเทศ ประธานสหภาพพระธรรมทูตไทยในทวีปยุโรป, เจ้าอาวาสวัดไทยนอร์เวย์ ก็ได้เมตตากล่าวให้โอวาท เพื่อเป็นแนวทางในการทำงานเผยแผ่พระพุทธศาสนาในต่างแดนอีกด้วย
ประธานสหภาพพระธรรมทูตไทยในทวีปยุโรป มาเยี่ยมชมวัดพระธรรมกายนอร์ธสวีเดน
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-30006.png)