กำหนดการพิธีถวายผ้าอาบน้ำฝนและประทีปโคมไฟวันเสาร์ที่ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2567 (พิธีเริ่ม 9.30 น.)ณ ห้องแก้วสารพัดนึก 2 สภาธรรมกายสากลวัดพระธรรมกาย จ.ปทุมธานีกำหนดการ09.30 น. ณ ประธานสงฆ์เดินทางมาถึงศูนย์กลางพิธี10.15 น. ปฏิบัติธรรม / นั่งสมาธิ(Meditation)10.30 น. พิธีกล่าวคำถวายปัจจัยสี่ เป็นสังฆทาน- พิธีกล่าวคำถวายภัตตาหาร เป็นสังฆทาน- พิธีกล่าวคำถวายผ้าอาบน้ำฝน- พิธีกล่าวคำถวายประทีปโคมไฟ- พิธีกล่าวคำถวายคำอธิษฐานจิต
10.45 น. คณะสงฆ์ให้พร / พิธีถวายไทยธรรม11.00 น. เสร็จพิธี
เจ้าภาพแต่ละประเภท- เจ้าภาพกิตติมศักดิ์- เจ้าภาพกิตติมเสริม- เจ้าภาพกิตติมสุข- เจ้าภาพกิตติมใส
จุดสำคัญในวันงาน- จุดแลกไทยธรรม : เสา B 13- จุดลงทะเบียนเจ้าภาพ : เสา B 14- จุดรับบริจาค : เสา B 10- จุดติดต่อสอบถาม / จุดน้ำดื่ม : เสา B 12- จุดบริการอาหารสาธุชน : เสา B 20- จุดฉันภัตตาหารคณะสงฆ์ : เสา G 24
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ :ผู้ประสานงานที่ท่านสังกัด หรือ โทร. 02 831 1000
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-29980.png)