จดหมายจากฮาวายกัลยาณมิตร กิวตา ยมจินดา สเตซี่ (ฮาวาย)กราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อที่เคารพอย่างสูงสุดและสุดบูชาของลูกก่อนอื่น ลูกกราบขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่ง ที่พระเดชพระคุณหลวงพ่อได้เมตตาจำ ลูกอ้อย (กวิตา ยมจินดา สเตซี่) คนเดิมได้ แม้ว่าชื่ออ้อยจะหวานไปนิด แต่ก็คิดถึงคุณครูไม่ใหญ่ตลอดเวลาค่ะ พระเดชพระคุณหลวงพ่อ ช่างเป็นบุคคลที่วิเศษมหัศจรรย์ ที่ทำให้คนทั่วโลกนับล้าน ตั้งหน้าตั้งตารอหน้าจอ DMC อย่างใจจดใจจ่อ รอคอยที่จะฟังถ้อยคำอันสูงส่ง และมีคุณค่า ที่จะทำให้ชีวิตของพวกเขามีความสุข ได้ทำแต่สิ่งที่ดีๆพอลูกได้ทราบข่าวว่า คุณครูไม่ใหญ่ อนุมัติให้ต่างประเทศสอบ World-PEC เป็นทีม 3คนได้ ลูกก็เลยขอสมัครสอบทั้งครอบครัวเลยค่ะ เพราะเวลาลูกชวน คุณไมค์ สอบ เขาก็ตอบ Say YES อย่างง่ายๆ เออ ออ ห่อหมก ตกลง OK เลยค่ะ ก็เลยรีบส่งข่าวมาให้พระเดชพระคุณหลวงพ่อ Alert เบิกบานว่า ลูกพระธัมฯฮาวาย แม้จะมีน้อย แต่ก็ใช้สอยกันไม่ต้องประหยัด ก็กำลังกริ๊งกร๊าง ชวนฝรั่ง ไทย จีน ลาว สอบ World-PEC กันจ้าละหวั่น และมีรางวัลอัดฉีดให้สำหรับผู้ที่สอบได้ที่ 1, 2, 3 แห่งเกาะฮาวาย รวม 1,000ดอลลาร์โดย คุณไมค์ สเตซี่ ผู้สนับสนุนโครงการของพระเดชพระคุณหลวงพ่อ แห่งเกาะฮาวายค่ะ โดยจะใช้สนามสอบ คือ ร้านอาหาร BIG WAVE SHRIMP ของลูกเองค่ะ โดยจะมีการนั่งสมาธิ(Meditation) ฟังธรรม และถวายภัตตาหารเพลพระ 4รูป และให้ผู้เข้าสอบได้อิ่มอร่อยกับอาหารไทยบุปเฟ่ต์ด้วยค่ะ โดยมีผู้นำบุญเป็นเจ้าภาพ และทำข้อสอบกันลูกทราบข่าวว่า พระเดชพระคุณหลวงพ่ออยากทราบว่า สเต็กกุ้งบาร์บีคิวของลูกเป็นยังไง ลูกจึงส่งอาหารสดๆ ร้อนๆ จานเด็ดระดับโลก มาถวายพระเดชพระคุณหลวงพ่อค่ะ ส่วนรสชาตินั้นคงจะเป็นปีหน้านะเจ้าคะสำหรับบุญ Module นั้น เมื่อพระเดชพระคุณหลวงพ่อต่อเวลาให้ ลูกก็หยอดกระปุกไหสมบัติของลูกต่อ ทุกวัน วันละ 100-400ดอลลาร์ แล้วแต่จะได้มากน้อย ของแต่ละวัน ทำมา 5เดือนแล้ว ถึงสิ้นปียังไม่รู้ว่า จะเป็นกี่ตารางเมตร แต่ลูกก็ทำสุดกำลังของลูกเจ้าค่ะลูกขอถวายบทเพลงนี้ แทนใจลูกพระธัมฯต่างแดนทั่วโลก แต่ยังไม่มีทำนอง ชื่อเพลง “คิดถึงพ่อ” ค่ะ“ลูกจากพ่อมา จากบ้านเกิดบิดร...มารดาอยู่ไกลแสนไกลลับตา แม้ไกลตาแต่ก็ใกล้ใจอยู่ต่างแดน แม้ต่างชาติ ต่างภาษาแต่ลูกก็มาเป็นกัลยาณมิตร นำวิชชาชีวิต มามอบให้ชาวโลกทั้งตัวลูกเอง ขอปวารณา เป็นฝ่ายเสบียงและเผยแผ่แก้ทุกข์โศกแก่ปวงประชาลูกไม่เหงา และไม่เหว่ว้าเพราะทุกเวลาที่คิดถึงพ่อลูกจะเอาใจจรดจ่อพบพ่อ...ที่ศูนย์กลางกาย”กราบนมัสการมาด้วยความเคารพอย่างสูงสุดเจ้าค่ะลูกอ้อย (กวิตา ยมจินดา สเตซี่)ศูนย์ปฏิบัติธรรมฮาวาย สหรัฐอเมริกา
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-2835.png)
http://goo.gl/OkxXm