ขอ เชิญร่วมพิธีมุทิตาสักการะ ป.ธ.9, 6, 3 และ บ.ศ. 6
พิธีปวารนาและถวายไทยธรรมพระภิกษุเปรียญธรรมที่อุปสมบทอุทิศชีวิตวันวิสาขบูชา
ในวันอาทิตย์ที่ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2559
ณ ห้องแก้วสารพัดนึก วัดพระธรรมกาย จ.ปทุมธานีขอเรียนเชิญยอดกัลยาณมิตรผู้ใจบุญทุกท่าน ร่วมมุทิตาจิตแสดงความยินดีในพิธีมุทิตาสักการะเปรียญธรรม 9, 6, และ 3 ประโยค และผู้สอบไล่ได้บาลีศึกษา 6 ประโยคของสำนักเรียนวัดพระธรรมกาย ประจำปี พ.ศ. 2559 ในวันอาทิตย์ที่ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2559 ณ ห้องแก้วสารพัดนึก วัดพระธรรมกาย
อย่าพลาดมาร่วมมุทิตาและให้กำลังใจแด่พระมหาเปรียญ สามเณรเปรียญ และผู้สอบไล่ได้บาลีศึกษาทุกท่าน เพราะกำลังใจที่ทุกท่านมอบให้ในวันนี้ คือพลังในการศึกษาบาลีในวันหน้า
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-21582.png)