ข่าวบุญ.. ดี๊ดี !! ร่วมส่งท้ายปีเก่า ต้อนรับปีใหม่
คำสอนคุณยาย"ยายรบจนกระทั่งที่นี่สะอาด ทำให้คนศรัทธาเลื่อมใส ทำให้ที่นี่เป็นหลักชัยเป็นที่ปฏิบัติธรรมได้ ฉะนั้นอย่าทิ้งเรื่องความสะอาดที่ยายพยายามรบมานะ"
ขอเชิญชวนผู้มีบุญทุกท่าน ร่วมส่งท้ายปีเก่า ต้อนรับปีใหม่ด้วยการร่วมพิธีถวายกองทุน อุปกรณ์ทำความสะอาด อาคารสถานที่ต่างๆ ของวัดพระธรรมกายเพื่อใช้รักษาสมบัติพระศาสนา และสืบสานวัฒนธรรมคุณยาย
ในวันพฤหัสบดี ที่ 31 ธันวาคม พ.ศ. 2558 เวลา 13.30 น.ณ บ้านแก้วเรือนทองคุณยาย สภาธรรมกายสากล
สามารถร่วมบุญที่ห้องขันติ หรือจุดรับบริจาคสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ ผู้ประสานงานภาคที่ท่านสังกัด
มาร่วมสืบสานวัฒนธรรมคุณยายด้วยกันนะคะ
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-20937.png)