องค์พระธรรมกาย
วันอาทิตย์ที่1 พฤษภาคม 2554 วัดพระธรรมกายชิคาโกได้จัดงานบุญวันอาทิตย์ โดยพิธีในภาคเช้าเริ่มด้วย พระอาจารย์นำสาธุชนผู้มีบุญ ปฏิบัติธรรมกลั่นใจ ก่อนประกอบพิธีถวายภัตตาหารเป็นสังฆทาน จากนั้น ผู้แทนสาธุชน กัลฯวราภรณ์ พาร์คเกอร์ นำสาธุชนกล่าวคำถวายภัตตาหาร เป็นสังฆทาน ต่อด้วยพิธีตักบาตร และถวายภัตตาหารแด่พระอาจารย์ จากนั้นสาธุชนได้สวดมนต์ทำวัตรเช้าพร้อมกัน ก่อนรับประทานอาหาร เมื่ออิ่มอร่อยแล้วสาธุชนผู้มีบุญและต่างช่วยกันรับบุญ เก็บล้างภาชนะ และทำความสะอาดวัดด้วยความเบิกบานใจ
พระอาจารย์นำสวดมนต์ภาคบ่าย พิธิเริ่มด้วยพระอาจารย์นำปฏิบัติธรรม ก่อนที่จะประกอบพิธีถวายกองทุนคิลาณเภสัช โดยมี กัลยาณมิตรวิสาสะ และกัลฯมณฑลนคร เทียนเพ็ง เป็นผู้แทนสาธุชนกล่าวนำถวายฯ จากนั้นได้รับฟังธรรมะ จากพระอาจารย์ สมบูรณ์ ปุณญากโร และร่วมกันสวดมนต์ทำวัตรเย็นก่อนกลับบ้าน ด้วยความปลื้มปิติในบุญ
สาธุชนพร้อมใจสวดมนต์
พิธีถวายกองทุนคิลาณเภสัช
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-10939.png)
http://goo.gl/I5Xrr