สมาธิ(Meditation)วัดพุทธไฮล์บรอนน์ จัดปฏิบัติธรรมเมืองสตุทท์การ์ทข่าว DMC NEWS ประจำวันที่ 14 เมษายน พ.ศ. 2559
วัดพุทธไฮล์บรอนน์ จัดปฏิบัติธรรมเมืองสตุทท์การ์ทวัดพุทธไฮล์บรอนน์ ประเทศเยอรมนี ได้จัดปฏิบัติธรรมครั้งแรกใจกลางเมืองสตุทท์การ์ท
วัดพุทธไฮล์บรอนน์ จัดปฏิบัติธรรมเมืองสตุทท์การ์ทภายในงานกัลยาณมิตรสุดารัตน์ โฮเวิด ได้เป็นตัวแทนสาธุชนจุดธูปเทียนบูชาพระรัตนตรัย ก่อนที่พระอาจารย์จะได้นำทุกท่านสวดมนต์ทำวัตรเช้า และปฏิบัติธรรมเจริญสมาธิภาวนา จากนั้นเป็นกล่าวคำถวายภัตตาหารเป็นสังฆทาน โดยมีกัลยาณมิตรพิลาวรรณ เรคูกเลอร์ และกัลยาณมิตรรัตนาพร กึนเทอร์ เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย
วัดพุทธไฮล์บรอนน์ จัดปฏิบัติธรรมเมืองสตุทท์การ์ทส่วนภาคบ่ายพระอาจารย์ได้แสดงธรรมเรื่องกฎแห่งกรรมและชีวิตหลังความตาย จากนั้นเป็นพิธีปุพพเปตพลี เพื่ออุทิศส่วนกุศลให้กับหมู่ญาติที่ได้ล่วงลับไป โดยทุกท่านได้ร่วมกันฟังสวดพระอภิธรรม พร้อมทั้งได้ทอดผ้าบังสุกุลและร่วมกันถวายปัจจัยไทยธรรมแด่คณะสงฆ์ และภายหลังเสร็จสิ้นพิธีกรรมทุกท่านที่มาร่วมงานต่างปลื้มปีติที่ได้มาร่วมกันสั่งสมบุญในครั้งนี้
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-21319.png)