โครงการแก้วอาสา ศูนย์การศึกษาเขาแก้วเสด็จ จ.ปราจีนบุรีอบรมระหว่างวันที่ 1 มีนาคม ถึง 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2559
ขอเรียนเชิญผู้มีหัวใจนักสร้างบารมี ที่มีความตั้งใจจะพัฒนาศักยภาพของตนเอง ในด้านการเป็นผู้นำความดีสากลและนักสร้างเครือข่าวคนดีอย่างเป็นระบบ เข้าร่วมโครงการแก้วอาสา ศูนย์การศึกษาเขาแก้วเสด็จ จ.ปราจีนบุรี รุ่นที่ 1 ระหว่างวันที่ 1 มีนาคม ถึง 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2559
ภาพรวมการฝึกอบรม
วันที่ 1 - 31 มีนาคม พ.ศ. 2559ปฏิบัติธรรม และเรียนรู้เรื่องความเป็นผู้นำความดีสากล
วันที่ 1 - 30 เมษายน พ.ศ. 2559ทฤษฎีและปฏิบัติ การสร้างเครือข่ายคนดีอย่างเป็นระบบ 1
วันที่ 1 - 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2559ทฤษฎีและปฏิบัติ การสร้างเครือข่ายคนดีอย่างเป็นระบบ 2
คุณสมบัติของผู้เข้ารับการอบรม
1. นับถือพระพุทธศาสนา3. สุขภาพแข็งแรง บุคลิกภาพดี เป็นที่ตั้งแห่งศรัทธา ไม่มีโรคประจำตัวที่ร้ายแรงหรือโรคที่สังคม รังเกียจ ลุก นั่ง ยืน เดิน สะดวก คล่องตัว สามารถรักษาศีล 8 ได้ ตลอดโครงการ4. วุฒิการศึกษาตั้งแต่ ระดับปริญญาตรีขึ้นไป จะได้รับการพิจารณาเป็นพิเศษ5. มีมนุษย์สัมพันธ์ดี มีความพร้อมในการฝึกฝนพัฒนาตนเอง สามารถปฏิบัติตามกฎระเบียบของหมู่คณะได้6. มีโทรศัพท์สมาร์ทโฟน เป็นของตนเอง (สำหรับเรียนรู้เรื่องการทำ VDO ตัดต่อสื่อ)7. ผ่านการสัมภาษณ์และกลั่นกรองจากคณะกรรมการ
หลักฐานการรับสมัคร1. สำเนาบัตรประชาชน2. สำเนาทะเบียนบ้าน3. สำเนาวุฒิการศึกษา
ติดต่อสอบถามรายละเอียดได้ที่ 087-714-8561สมัครและสัมภาษณ์ได้ทุกวันอาทิตย์ที่ เสา N26 สภาธรรมกายสากล ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-21092.png)