วันเสาร์ที่ 1 กรกฎาคมนี้ เวลา 06.30 น. ณ อาคารแจ่มจันทร์ วัดพระธรรมกาย
ขอเชิญผู้มีบุญทุกท่าน ร่วมพิธีตักบาตรพระธรรมทายาท โครงการธรรมทายาทอุปสมบทหมู่ ระดับอุดมศึกษา รุ่นที่ 45 ในวันเสาร์ที่ 1 กรกฎาคมนี้ เวลา 06.30 น. ณ อาคารแจ่มจันทร์ วัดพระธรรมกาย
หลังจากธรรมทายาทฝึกฝนตนเองก่อนบวช 3 สัปดาห์และหลังจากบรรพชาอุปสมบทแล้วอีก 2 สัปดาห์ พระภิกษุและสามเณรธรรมทายาท ระดับอุดมศึกษา รุ่นที่ 45 ภาคฤดูฝน พร้อมสำหรับการเป็นเนื้อนาบุญในพิธีตักบาตรฉลองพระภิกษุและสามเณรบวชใหม่ เพื่อสนับสนุนกิจกรรมธรรมยาตรา พัฒนาวัด และปฏิบัติพิเศษ เรียนเชิญผู้มีบุญทุกท่านร่วมเป็นส่วนสำคัญในบุญใหญ่ครั้งนี้
สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่.โทร. 083-4433000 และ 086-0776000ID Line : @tty072
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-22535.png)