วันสามเณรวัดพระธรรมกาย ประจำปี 2561วันเสารที่ 13 เดือน มกราคม พ.ศ. 2561
เทศกาล วันสามเณร เวียนบรรจบเตรียมพร้อมพบ กับความสุข บุญรักษาขอเรียนเชิญ ผู้มีบุญ ทุกท่านมาร่วมกันสร้าง บุญญา วันสามเณร
สามเณรคือเหล่ากอของสมณะ ผู้เป็นศาสนทายาทที่สำคัญยิ่งที่จะมาช่วยสืบทอดอายุพระพุทธ-ศาสนาให้คงอยู่ต่อไป เพราะเป็นวัยที่เหมาะสมที่จะปลูกฝังให้มีทั้งความรู้และคุณธรรมควบคู่กันไป ซึ่งสามเณรที่จะเก่งและดีได้ ก็ต้องได้รับการดูแลเอาใจใส่อย่างใกล้ชิด ตามหลักพระธรรมวินัยของพระสัมมาสัมพุทธเจ้า เพื่อเป็นที่พึ่งให้แก่หมู่ญาติและชาวโลกสืบไป
ขอเชิญชวนมหาเศรษฐีผู้มีบุญทุกๆท่านทั่วโลก ร่วมถวายของขวัญและทุนการศึกษาแด่สามเณรเปรียญธรรมวัดพระธรรมกาย กว่า 300 รูป เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจในการสร้างบารมี เนื่องใน " วันสามเณร " ซึ่งปีนี้ตรงกับวันเสาร์ที่ 13 มกราคม พุทธศักราช 2561
"ของขวัญที่ดีที่สุด มาจากใจที่บริสุทธิ์"
ติดต่อสอบถามได้ที่
ID Line : ban9072
โทร. 095-665-3576, 063-548-2836
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-22869.png)