สัมมนาและมอบสื่อเด็กดี v-star จ.นนทบุรีข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 12 กรกฎาคม พ.ศ.2567
สัมมนาและมอบสื่อเด็กดี v-star จ.นนทบุรี
ชมรมพุทธศาสตร์สากล โดยทีมผู้ประสานงานโครงการฟื้นฟูศีลธรรมโลกเด็กดี V-Star ภาคกลาง ร่วมกับศูนย์อบรมเยาวชนนนทบุรี ได้จัดกิจกรรมปฐมนิเทศและสัมมนาเชิงปฏิบัติการโครงการฟื้นฟูศีลธรรมโลก
สัมมนาและมอบสื่อเด็กดี v-star จ.นนทบุรี
สำหรับกิจกรรมในครั้งนี้จัดขึ้น ณ ศูนย์อบรมเยาวชนนนทบุรี จังหวัดนนทบุรี โดยได้รับความเมตตาจากพระกล้า จิตฺตรกฺโข ประธานส่งเสริมศีลธรรมจังหวัดนนทบุรี เป็นประธานสงฆ์ให้โอวาทอันทรงคุณค่าในพิธีเปิด
สัมมนาและมอบสื่อเด็กดี v-star จ.นนทบุรี
จากนั้นเป็นการแนะนำหลักธรรม เพื่อเป็นหลักการในการพัฒนานิสัย กระบวนการฝึก และวิธีการใช้เครื่องมือ สื่อการเรียนรู้บทฝึกห้องเรียนต้นแบบ รวมถึงภาพรวมหลักสูตร v-star Innovation Concept สื่อนวัตกรรมการเรียนรู้ โดยได้รับความเมตตาจากพระกิตติศักดิ์ สกฺกวโร หัวหน้ากองศูนย์อำนวยการฟื้นฟูศีลธรรมโลก ชมรมพุทธศาสตร์สากล นอกจากนี้คณะผู้บริหารและคุณครูยังได้รับชมสื่อผลสัมฤทธิ์ของโครงการเพื่อให้เห็นภาพความสำเร็จที่ชัดเจนและเกิดแรงบัลดาลใจในการเข้าร่วมโครงการ พร้อมทั้งร่วมทำ workshop บทฝึกบัณฑิตนักปราชญ์ บทฝึกการนั่งสมาธิและการทำความสะอาดโต๊ะเก้าอี้ ส่วนในช่วงท้ายกิจกรรมคณะผู้บริหารและคุณครูได้ประชุมกลุ่มเพื่อแลกเปลี่ยนวิธีการที่จะนำความรู้ที่ได้รับไปใช้ให้เกิดผลสัมฤทธิ์ในโรงเรียนของตนต่อไป
สัมมนาและมอบสื่อเด็กดี v-star จ.นนทบุรี
สำหรับการเข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้คณะผู้บริหารและคณะครูปลื้มปีติเป็นอย่างมากและขอบคุณทีมงานที่ได้นำสิ่งดีๆมาแนะนำให้เสมอมา ทั้งนี้เพื่อทำให้ทุกท่านได้ทำความความเข้าใจกับโครงการและวิธีการนำไปใช้ในการพัฒนานักเรียนและโรงเรียนต่อไป
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-29990.png)