ข่าว DMC NEWS ประจำวันที่ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2558
วัดพระธรรมกายอิตาลี จัดพิธีทอดกฐินสามัคคีวัดพระธรรมกายอิตาลี ประเทศอิตาลี ได้จัดพิธีทอดกฐินสามัคคี ประจำปีพุทธศักราช 2558
วัดพระธรรมกายอิตาลี จัดพิธีทอดกฐินสามัคคีภายในงานได้รับความเมตตาจากพระครูภาวนาพุทธิธรรม เป็นประธานสงฆ์ ส่วนคณะประธานเอก คือกัลยาณมิตรทองหยิบ ชิลลิกค์ กัลยาณมิตรอรุณี ศรีธรรม และ กัลยาณมิตรสุธินีวรรณ บัวแก้ว จากนั้นเป็นพิธีแสดงตนเป็นพุทธมามะกะ โดยมีกัลยาณมิตรสุนีย์ ศรีโพธิ์ และกัลยาณมิตรปิยะรัชนี ฑีฆาวงศ์ เป็นประธานนำกล่าว ก่อนที่ทุกท่านจะได้ร่วมกันอาราธนาศีล และถวายภัตตาหารเป็นสังฆทาน โดยมีกัลยาณมิตรลัดดาวัลย์ แจ่มจันทร์ กัลยาณมิตรต้อย ซัมแบลลี่ และกัลยาณมิตรจารุณี มิเลลซิ เป็นประธานนำกล่าวคำถวายจากนั้นทุกท่านได้ร่วมกันตักบาตรพระจำนวน 22 รูป
วัดพระธรรมกายอิตาลี จัดพิธีทอดกฐินสามัคคีส่วนภาคบ่ายคณะประธานกฐินพร้อมด้วยคณะเจ้าภาพและสาธุชนได้ร่วมกันก่อนตั้งริ้วขบวนอัญเชิญผ้ากฐินเข้าสู่ศูนย์กลางพิธี จากนั้นพระครูภาวนาพุทธิธรรม ประธานสงฆ์ได้นำปฏิบัติธรรมเจริญสมาธิ(Meditation)ภาวนา ก่อนที่กัลยาณมิตรจารีย์ วัฒวานิจ และกัลยาณมิตรสุดใจ ไชยจักร จะได้กล่าวอัญเชิญเทวดา ส่วนพิธีทอดกฐินสามัคคี มีกัลยาณมิตรทองหยิบ ชิลลิกค์ กัลยาณมิตรอรุณี ศรีธรรม และกัลยาณมิตรสุธินีวรรณ บัวแก้ว เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย ด้านกัลยาณมิตร วงเดือนพาน พานแก้ว นำกล่าวคำอธิฐานจิต และในโอกาสนี้กัลยาณมิตรยงยุทธ พิททาลูก้า และกัลยาณมิตรประหยัด นาวิรัตน์ ได้กล่าวคำปวารณาเป็นประธานกฐิน ปีพุทธศักราช 25559 ด้วย
วัดพระธรรมกายอิตาลี จัดพิธีทอดกฐินสามัคคี
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-20786.png)