สมาธิ(Meditation)วัดพุทธฮัมบวร์ก จัดปฏิบัติธรรมเมือง Flensburgข่าว DMC NEWS ประจำวันที่ 11 มกราคม พ.ศ. 2559
วัดพุทธฮัมบวร์ก จัดปฏิบัติธรรมเมือง Flensburgวัดพุทธฮัมบวร์ก ประเทศเยอรมนี ได้จัดปฏิบัติธรรมบ้านกัลยาณมิตร ณ เมือง Flensburg
วัดพุทธฮัมบวร์ก จัดปฏิบัติธรรมเมือง Flensburgกัลยาณมิตรรัชดาภรณ์ อยู่คง และกัลยาณมิตรเมืองเฟลนบวร์ก ได้นิมนต์พระอาจารย์จากวัดพุทธฮัมบวร์ก ไปเป็นเนื้อนาบุญเพื่อจัดปฏิบัติธรรม โดยทุกท่านร่วมกันสวดมนต์ทำวัตรเช้า และปฏิบัติธรรมเจริญสมาธิภาวนา ก่อนที่จะได้ร่วมพิธีอาราธนาศีล และประอบพิธีถวายอุปกรณ์กันหนาว โดยมีกัลยาณมิตรปัญจาลักษณ์ เต็ดไอ และกัลยาณมิตร วิชิตชัย คุ้มเกรง นำกล่าวคำถวาย ส่วนพิธีถวายภัตตาหารเป็นสังฆทาน มีกัลยาณมิตรดวงจันทร์ เพเทอร์เซน และกัลยาณมิตรพรทิพย์ เพเทอร์เซน เป็นผู้แทนนำกล่าวคำถวาย จากนั้นทุกท่านร่วมกันถวายจตุปัจจัยไทยธรรมและตักบาตรแด่คณะสงฆ์
วัดพุทธฮัมบวร์ก จัดปฏิบัติธรรมเมือง Flensburgส่วนภาคบ่ายเป็นพิธีทอดผ้าป่าสามัคคี โดยมีกัลยาณมิตรรัชดาภรณ์ อยู่คง และกัลยาณมิตร ศิรินันท์ คุ้มเกรง เป็นผู้แทนนำกล่าวคำถวาย และในโอกาสนี้พระอาจารย์ได้ให้พรและได้เมตตาแสดงธรรมเพื่อเป็นกำลังใจในการสร้างบารมีสืบไป
วัดพุทธฮัมบวร์ก จัดปฏิบัติธรรมเมือง Flensburg
วัดพุทธฮัมบวร์ก จัดปฏิบัติธรรมเมือง Flensburg
วัดพุทธฮัมบวร์ก ประเทศเยอรมนี ได้จัดปฏิบัติธรรมบ้านกัลยาณมิตร ณ เมือง Flensburg https://dmc.tv/a20989
บทความธรรมะ Dhamma Articles > ข่าวพระพุทธศาสนาในต่างประเทศ[ 11 ม.ค. 2559 ] - [ ผู้อ่าน : 18269 ]
บทความอื่นๆ ในหมวด
พระอาจารย์วัดพระธรรมกายแคลิฟอร์เนีย แนะนำการฝึกสมาธิที่บ้านพักผู้สูงอายุ เมืองลอสแอนเจลิสวัดพระธรรมกายปาล์มบีช จัดพิธีหล่อเทียนพรรษามหามงคล
วัดพระธรรมกายนอร์ธสวีเดน จัดงานบุญบูชาข้าวพระ
วัดพระธรรมกายฟลอริดา จัดพิธีทอดผ้าป่าบำรุงวัด
ประธานอำนวยการ DIRI เยี่ยมเยือนเจ้าอาวาสวัดซีไหล และอธิการบดี University of the West
ประธานสหภาพพระธรรมทูตไทยในทวีปยุโรป มาเยี่ยมชมวัดพระธรรมกายนอร์ธสวีเดน
วัดพระธรรมกายแมนเชสเตอร์ จัดพิธีบูชาข้าวพระ
ศูนย์ปฏิบัติธรรมรัฐอลาสก้า จัดพิธีบูชาข้าวพระ
วัดพระธรรมกายมินเนโซตา จัดงานบุญบูชาข้าวพระ
วัดพระธรรมกายเนเธอร์แลนด์ จัดพิธีบูชาข้าวพระ
วัดพระธรรมกายโตเกียว จัดพิธีบูชาข้าวพระ
วัดพระธรรมกายซีแอตเติล จัดพิธีบูชาข้าวพระ
วัดพระธรรมกายจอร์เจีย จัดงานบุญพิธีบูชาข้าวพระ