สมาธิ(Meditation)พระพทธศาสนาวัดพระธรรมกายบูโรส จัดกิจกรรมงานบุญบูชาข้าวพระข่าว DMC NEWS ประจำวันที่ 02 มกราคม พ.ศ. 2559
วัดพระธรรมกายบูโรส จัดกิจกรรมงานบุญบูชาข้าวพระวัดพระธรรมกายบูโรส ประเทศสวีเดน ได้จัดพิธีงานบุญบูชาข้าวพระ อาทิตย์ต้นเดือนมกราคม พุทธศักราช 2559วัดพระธรรมกายบูโรส จัดกิจกรรมงานบุญบูชาข้าวพระเมื่อวัศุกร์ที่ 1 มกราคม พุทธศักราช 2559 คณะกัลยาณมิตรวัดพระธรรมกายบูโรส ประเทศสวีเดน ได้ร่วมพิธีงานบุญบูชาข้าวพระอาทิตย์ต้นเดือนมกราคม ซึ่งพิธีกรรมเริ่มในเวลา 03.30 น. ตามเวลาท้องถิ่น พร้อมกับคณะกัลยาณมิตรทั่วโลก ต่อด้วยพิธีกล่าวคำถวายกองทุนปานะแด่พุทธบุตรธรรมยาตรา โดยประธานนำกล่าวคือ กัลยาณมิตรขวัญเรือน รูส พิธีกล่าวคำถวายวิหารพระมงคลเทพมุนี อนุสรณ์สถานแห่งที่ 7 โดยมีประธานนำกล่าวคือ กัลยาณมิตรอุ่นศรี บูมาน และประธานสงฆ์ได้มอบการ์ดวันเกิดและของที่ระลึกแด่ผู้มีสหวาระวันเกิดเดือนมกราคม พร้อมทั้งแจ้งข่าวบุญต่างๆที่จะเกิดขึ้น และประกอบพิธีตักบาตร ข้าวสารอาหารแห้ง
วัดพระธรรมกายบูโรส จัดกิจกรรมงานบุญบูชาข้าวพระภาคสายเป็นพิธีกล่าวคำถวายผ้าป่าเพื่อสร้างวัดพระธรรมกายบูโรส โดยมีประธานเอก กัลยาณมิตรวันทนา เข็มนาก พิธีกล่าวคำถวายผ้าป่าดาวธรรม โดยมีประธานนำกล่าวคือ กัลยาณมิตรปานจันทร์ เรืองสุวรรณ และสาธุชนได้ร่วมกันกล่าวคำถวายภัตตาหารเป็นสังฆทาน โดยมีประธานนำกล่าวได้แก่ กัลยาณมิตรฉลวย ศรีวิชัย, กัลยาณมิตรทัศนา ย่อคอบสัน และกัลยาณมิตรทับทิม สืบไทย สร้างความปลาบปลื้มปีติในบุญให้กับทุกท่านที่เดินทางมาร่วมกิจกรรมงานบุญในครั้งนี้วัดพระธรรมกายบูโรส จัดกิจกรรมงานบุญบูชาข้าวพระ
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-20945.png)