สมาธิ(Meditation)วัดพระธรรมกายไรน์แลนด์ จัดปฏิบัติธรรมเมืองซาบูคเคนข่าว DMC NEWS ประจำวันที่ 25 มกราคม พ.ศ. 2560วัดพระธรรมกายไรน์แลนด์ จัดปฏิบัติธรรมเมืองซาบูคเคนลูกพระธัมฯเมืองซาบูคเคน สหพันธ์สาธารณรัฐเยอรมนี ได้นิมนต์พระอาจารย์ จากวัดพระธรรมกายไรน์แลนด์ มาเป็นเนื้อบุญและทำบุญศูนย์ปฏิบัติธรรม ณ เมืองซาบูคเคน โดยพระอาจารย์ได้นำสาธุชนผู้มีบุญทุกท่าน สวดมนต์ทำวัตรเช้าและปฏิบัติธรรมเจริญสมาธิภาวนา ก่อนที่จะประกอบพิธีอาราธนาศีลและถวายภัตตาหารเป็นสังฆทาน โดยมีกัลยาณมิตรพรรัตน์ อัลม์ เป็นผู้แทนนำกล่าวคำถวาย จากนั้นได้ร่วมกันถวายภัตตาหารแด่พระอาจารย์วัดพระธรรมกายไรน์แลนด์ จัดปฏิบัติธรรมเมืองซาบูคเคนช่วงบ่ายเป็นพิธีถวายกองทุนคิลานเภสัช โดยมีกัลยาณมิตรสุนีย์ กะการดี และ กัลยาณมิตร จุฑาทิพย์ มายส์เทอร์ เป็นผู้แทนนำกล่าวคำถวาย ส่วนพิธีถวายกองทุนผ้าป่าสามัคคี โดยมีกัลยาณมิตรพรรัตน์ อัลม์ เป็นผู้แทนนำกล่าวคำถวาย ในโอกาสนี้พระอาจารย์ได้เมตตากล่าวสัมโมทนียกถาและให้พรแก่สาธุชนที่มาร่วมงานบุญในครั้งนี้ และภายหลังเสร็จสิ้นพิธีกรรมทุกท่านต่างปีติเบิกบานใจในบุญที่ได้มาร่วมกันปฏิบัติธรรม สั่งสมบุญบารมีให้ยิ่งๆขึ้นไปวัดพระธรรมกายไรน์แลนด์ จัดปฏิบัติธรรมเมืองซาบูคเคน
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-22206.png)