สมาธิ(Meditation)
วัดพุทธฮัมบวร์ก จัดปฏิบัติธรรมเมือง Flensburgข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 25 กันยายน พ.ศ. 2560วัดพุทธฮัมบวร์ก จัดปฏิบัติธรรมเมือง Flensburgเมื่อวันอาทิตย์ที่ 24 กันยายน ที่ผ่านมา กัลยาณมิตรเมืองเฟลนส์บวร์ก ได้นิมนต์คณะสงฆ์จากวัดพุทธฮัมบวร์ก ไปเป็นเนื้อนาบุญที่บ้านของกัลยาณมิตรพิศสมัย คูเค่นเบ็คเค่อและครอบครัว ณ เมือง Flensburg(เฟลนส์บวร์ก) โดยทุกท่านได้ร่วมกันสวดมนต์ทำวัตรเช้า ก่อนที่พระอาจารย์จะได้นำปฏิบัติธรรม กลั่นใจให้ผ่องใส จากนั้นเป็นพิธีอาราธนาศีล และพิธีถวายภัตตาหารเป็นสังฆทาน โดยมีกัลยาณมิตรรัชดาภรณ์ อยู่คง และ กัลยาณมิตรพิศสมัย คูเค่นเบ็คเค่อ นำกล่าวคำถวาย ต่อมาทุกท่านได้ร่วมกันตักบาตรแด่คณะสงฆ์
วัดพุทธฮัมบวร์ก จัดปฏิบัติธรรมเมือง Flensburg
ภาคบ่ายพระอาจารย์ได้เจริญพระพุทธมนต์ เพื่อความเป็นสิริมงคลแก่เจ้าของบ้าน พร้อมทั้งผู้ที่มาร่วมปฏิบัติธรรม จากนั้นเป็นพิธีทอดผ้าป่าสามัคคี โดยมีกัลยาณมิตรรัชดาภรณ์ อยู่คง และ กัลยาณมิตรพิศสมัย คูเค่นเบ็คเค่อ นำกล่าวคำถวาย และในโอกาสนี้พระอาจารย์ได้เมตตาแสดงธรรม เพื่อเป็นกำลังใจในการสร้างบารมีสืบไปวัดพุทธฮัมบวร์ก จัดปฏิบัติธรรมเมือง Flensburgวัดพุทธฮัมบวร์ก จัดปฏิบัติธรรมเมือง Flensburg
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-22750.png)