วัดพุทธฮัมบวร์ก จัดพิธีบูชาข้าวพระข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2561วัดพุทธฮัมบวร์ก จัดพิธีบูชาข้าวพระภายในงานสาธุชนทุกท่านได้ร่วมกันปฏิบัติธรรม พร้อมทั้งร่วมกันสวดมนต์บทธัมมจักกัปปวัตตนสูตรและร่วมกันตักบาตร ก่อนที่จะประกอบพิธีถวายกองทุนต่างๆดังนี้ พิธีถวายผ้าป่าสามัคคี โดยมีกัลยาณมิตรพรทิพย์ อาเบนท์ เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย ,พิธีถวายผ้าป่าสามัคคี เด็กดี V-STAR โดยมีน้องออสก้า เยสซ์เค่อ และน้องทิม เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย , พิธีถวายจตุปัจจัยไทยธรรม โดยมีกัลยาณมิตรณัฏฐิชา หิรัญพัทธ์ เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย ,พิธีถวายภัตตาหารเป็นสังฆทาน โดยมีกัลยาณมิตรนงนุช ไบร์ท เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย , พิธีถวายบุปผามาลาสวรรค์ โดยมีกัลยาณมิตรร่วมจิต ซายา เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย ,พิธีถวายกองทุนเจดีย์น้อยทองคำ บรรจุรัตนอัฐิธาตุคุณยายอาจารย์มหารัตนอุบาสิกาทองสุข สำแดงปั้น โดยมี กัลยาณมิตรสุชีรา โพฮ์ลมันน์ เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย จากนั้นทุกท่านได้ร่วมพิธีบูชาพระมหาธรรมกายเจดีย์ มหาปูชนียาจารย์ และสืบสานวัฒนธรรมคุณยายฯวัดพุทธฮัมบวร์ก จัดพิธีบูชาข้าวพระวัดพุทธฮัมบวร์ก จัดพิธีบูชาข้าวพระวัดพุทธฮัมบวร์ก จัดพิธีบูชาข้าวพระ
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-23472.png)