สมาธิ(Meditation)วัดพระธรรมกายปาล์มบีช จัดพิธีบูชาข้าวพระข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2563
วัดพระธรรมกายปาล์มบีช จัดพิธีบูชาข้าวพระ
วัดพระธรรมกายปาล์มบีช ประเทศสหรัฐอเมริกา ได้จัดพิธีบูชาข้าวพระ และพิธีทอดผ้าป่าสร้างวัดสำหรับพิธีกรรมภายในงาท่านประธานสงฆ์ได้นำสาธุชนผู้มีบุญ จุดประทีปบูชาพระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร) พระผู้ปราบมาร และบูชาพระมหาธรรมกายเจดีย์ เจดีย์พระพุทธเจ้าล้านพระองค์ก่อนที่จะประกอบพิธีกล่าวคำถวายกองบุญทอดผ้าป่าสร้างวัด โดยมีกัลยาณมิตรจิราณี เทเลอร์ และกัลยาณมิตรจันทรา เลาหะสุพิศ เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย ส่วนกัลยาณมิตรธนิตรา ถมทอง นำกล่าวคำอธิษฐานจิต จากนั้นเป็นพิธีกล่าวคำถวายกองบุญทอดผ้าป่าสหวาระเดือนเกิด โดยกัลยาณมิตรประภาพร คาลเดอรอน และกัลยาณมิตรสมภัทร ศรีบุตร เป็นประธานนำกล่าวคำถวายส่วนพิธีกล่าวคำถวายกองบุญภัตตาหารบูชาข้าวพระ ประธานนำกล่าวคือ กัลยาณมิตรสมบูรณ์ นาคหนุน, กัลยาณมิตรขวัญฤดี เกรย์สัน ด้านกัลยาณมิตรมาลี แดง นำกล่าวคำอธิษฐานจิต พร้อมกันนี้ตัวแทนคณะประธานบุญพิธี และสาธุชนผู้มีบุญได้ถวายปัจจัยกองบุญต่างๆ แด่ท่านประธานสงฆ์ ก่อนที่ทุกท่านจะได้ร่วมพิธีบูชาข้าวพระ พร้อมวัดพระธรรมกาย ด้วยความปลื้มปีติกันทุกคน
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-26308.png)