สมาธิ(Meditation)วัดพระธรรมกายเนเธอร์แลนด์ จัดพิธีบูชาข้าวพระข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2563
วัดพระธรรมกายเนเธอร์แลนด์ จัดพิธีบูชาข้าวพระ
วัดพระธรรมกายเนเธอร์แลนด์ ได้จัดงานบุญพิธีบูชาข้าวพระ และพิธีกล่าวคำถวายยานพาหนะแก้ว
วัดพระธรรมกายเนเธอร์แลนด์ จัดพิธีบูชาข้าวพระ
สำหรับพิธีกรรมภายในงานเด็กชายฟิลลิป เปเตอร์และครอบครัว พร้อมด้วยกัลยาณมิตรภารดี อุบลรัศมี เป็นตัวแทนหมู่คณะกดปุ่มไฟส่องสว่างแท่นโต๊ะหมู่บูชาข้าวพระวัดพระธรรมกายเนเธอร์แลนด์ หลังจากนั้นได้ร่วมประกอบพิธีบูชาข้าวพระอันศักดิ์พร้อมกับวัดพระธรรมกายประเทศไทย ก่อนที่จะประกอบพิธีถวายกองบุญต่างๆ ดังนี้ กัลยาณมิตรอัจพิมา เขื่อนคำ ตัวแทนกลุ่มลูกตะวันธรรม ได้กล่าวคำบูชาพระบรมสารีริกธาตุ, กัลยาณมิตรอัญชลี อุบลรัศมี, กัลยาณมิตรวรรณิภา แซ่สื่อ ได้นำกล่าวคำถวายยานพาหนะแก้ววัดพระธรรมกายเนเธอร์แลนด์ จัดพิธีบูชาข้าวพระ
ส่วนกัลยาณมิตรปาริมา ธรรมปริพัตรา ได้นำกล่าวคำถวายภัตตาหารเป็นสังฆทาน ต่อมาจึงเป็นจุดเทียนใจ ไฟนิรันดร์ อนันตชัย และพิธีถวายพานเครื่องสักการะ ครบรอบ 136 ปี พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร) พระผู้ปราบมาร โดยมีกัลยาณมิตรอัจพิมา เขื่อนคำ ถวายพานธูปเทียนแพ,กัลยาณมิตรจำเนียร เฮ่งซุ้น และกัลยาณมิตรภารดี อุบลรัศมี ถวายพานพุ่ม พร้อมกันนี้สาธุชนทุกท่านก็ได้ร่วมกันสวดสรรเสริญพระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร) พระผู้ปราบมาร
วัดพระธรรมกายเนเธอร์แลนด์ จัดพิธีบูชาข้าวพระ
ซึ่งพิธีกรรมงานบุญได้เสร็จสิ้นลงอย่างมีความสุข สาธุชนทางบ้านที่รับชมการถ่ายทอดสด และสาธุชนที่เข้าร่วมประกอบพิธีกรรมที่วัดจัดขึ้น ต่างปลาบปลื้มปีติยินดีในกิจกรรมงานบุญทุกๆ บุญ ที่ทางวัดพระธรรมกายเนเธอร์แลนด์ได้จัดขึ้นในครั้งนี้เป็นอย่างยิ่ง
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-26516.png)