สมาธิ(Meditation)วัดพระธรรมกายปาล์มบีช จัดงานบุญบูชาข้าวพระข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 9 มิถุนายน พ.ศ.2565
วัดพระธรรมกายปาล์มบีช จัดงานบุญบูชาข้าวพระ
วัดพระธรรมกายปาล์มบีช ประเทศสหรัฐอเมริกา ได้จัดงานบุญบูชาข้าวพระ และพิธีทอดผ้าป่าเพื่อสร้างวัด
วัดพระธรรมกายปาล์มบีช จัดงานบุญบูชาข้าวพระ
ภายในงานพระมหาศิริกรชัย กิตฺติเมโธ ผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดพระธรรมกายปาล์มบีช ท่านประธานสงฆ์ นำบูชาพระรัตนตรัย ก่อนที่จะประกอบพิธีจุดประทีปบูชาพระมหาธรรมกายเจดีย์ และพิธีจุดประทีปบูชาพระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร) พระผู้ปราบมาร โดยประธานบุญพิธีคือ กัลยาณมิตรสมบูรณ์ นาคหนุน จากนั้นเป็นพิธีอาราธนาศีล5และพิธีกล่าวคำถวายกองบุญทอดผ้าป่าสร้างวัด โดยกัลยาณมิตรวันชาติ สุริยะไชย และกัลยาณมิตรศุภโชติ สุริยะไชย เป็นประธานนำกล่าวคำถวายวัดพระธรรมกายปาล์มบีช จัดงานบุญบูชาข้าวพระ
พิธีกล่าวคำถวายกองบุญทอดผ้าป่าสหวาระเดือนเกิด โดยมีกัลยาณมิตรวิบูลย์ ใจเด็ด เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย, พิธีกล่าวคำถวายกองบุญทิพยบุปผา โดยกัลยาณมิตรอิสระพงศ์ สามหมอ เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย ส่วนพิธีกล่าวคำถวายกองบุญภัตตาหารบูชาข้าวพระ โดยกัลยาณมิตรสมบูรณ์ นาคหนุน กัลยาณมิตรอัครภัค Tran เป็นประธานนำกล่าวคำถวาย ด้านกัลยาณมิตรมาลี Dang นำกล่าวคำอธิษฐานจิต
วัดพระธรรมกายปาล์มบีช จัดงานบุญบูชาข้าวพระ
พร้อมกันนี้ตัวแทนคณะประธานบุญพิธี และสาธุชนผู้มีบุญก็ได้ถวายปัจจัยกองบุญต่างๆ แด่ท่านประธานสงฆ์ ก่อนที่คณะสงฆ์และสาธุชนผู้มีบุญจะได้ร่วมพิธีบูชาข้าวพระ พร้อมวัดพระธรรมกายประเทศไทย ด้วยความปลื้มปีติในบุญกันทุกคน
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-28232.png)