สมาธิ(Meditation)
วัดพระธรรมกายเท็กซัส จัดงานบุญบูชาข้าวพระข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 9 กรกฎาคม พ.ศ.2565
วัดพระธรรมกายเท็กซัส จัดงานบุญบูชาข้าวพระ
วัดพระธรรมกายเท็กซัส ประเทสสหรัฐอเมริกา ได้จัดงานบุญบูชาข้าวพระ และพิธีหล่อเทียนพรรษาภายในงานคณะสงฆ์ นำสาธุชนสวดมนต์ทำวัตรเย็น, สวดมนต์บทธัมมจักกัปปวัตตนสูตร และบทรัตนสูตร ก่อนที่คณะเจ้าภาพผู้มีบุญจะได้ร่วมกันถวายพวงมาลัยมะลิ และจุดประทีปบูชาพระบรมสารีริกธาตุถวายเป็นพุทธบูชา พร้อมทั้งประกอบ พิธีปิดทองดวงแก้วบรมจักรพรรดิ โดยผู้แทนสาธุชนปิดทองดวงแก้วบรมจักรพรรดิ ได้แก่ กลุ่ม MCTX พลังศรัทธา, กัลยาณมิตรศิริพร กาญจนเรขา และกัลยาณมิตรภัทรา อู๋เพชรจากนั้นเป็นพิธีทอดผ้าป่าสหวาระเดือนเกิด โดยประธานทอดผ้าป่าสหวาระเดือนเกิด คือกัลยาณมิตรดวงฤดี Cheatham และกัลยาณมิตรกฤษกนก บุญเกื้อ ส่วนพิธีถวายกองบุญเผยแผ่วิชชาธรรมกาย โดยประธานคือ กัลยาณมิตรอุดม น้อยมณี จากนั้นโดยคณะสงฆ์และสาธุชน ได้ร่วมพิธีหล่อเทียนพรรษา พร้อมทั้งร่วมพิธีบูชาข้าวพระ พร้อมกับวัดพระธรรมกาย และในโอกาสนี้ท่านประธานสงฆ์ได้กล่าวให้โอวาท และมอบของที่ระลึกแก่เจ้าภาพสหวาระเดือนเกิด นอกจากนี้ยังได้แจ้งข่าวบุญของวัดพระธรรมกายเท็กซัส ให้ให้ทุกท่านได้มาสั่งสมบุญร่วมกัน
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-28373.png)