สถานกงสุลใหญ่ ณ นครโอซาก้า
จัดพิธีเจริญพระพุทธมนต์ วันเฉลิมพระชนมพรรษา รัชกาลที่ 10ข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 28 กรกฎาคม พ.ศ.2565
สถานกงสุลใหญ่ ณ นครโอซาก้าจัดพิธีเจริญพระพุทธมนต์ วันเฉลิมพระชนมพรรษา รัชกาลที่ 10สถานกงสุลใหญ่ ณ นครโอซาก้า ประเทศญี่ปุ่น ได้จัดพิธีเจริญพระพุทธมนต์ เพื่อถวายพระพรชัยมงคล เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 10
สถานกงสุลใหญ่ ณ นครโอซาก้าจัดพิธีเจริญพระพุทธมนต์ วันเฉลิมพระชนมพรรษา รัชกาลที่ 10โดยได้กราบอาราธนาคณะสงฆ์จากวัดพระธรรมกายโอซาก้า มาเป็นเนื้อนาบุญ ซึ่งมีประธานฝ่ายสงฆ์ คือพระสราวุฒิ ญาณสโร ส่วนประธานฝ่ายฆราวาส คือนางเมริกา สีวะรา รักษาราชการแทนกงสุลใหญ่ ณ นครโอซาก้า ได้จุดธูปเทียนบูชาพระรัตนตรัย ก่อนที่ประธานสงฆ์จะได้นำอาราธนาศีล 5 ส่วนคณะสงฆ์ทั้ง 5 รูป ก็ได้เจริญพระพุทธมนต์ จากนั้นนางเมริกา สีวะรา พร้อมด้วยข้าราชการกงสุล ได้ร่วมกันถวายเครื่องไทยธรรมแด่คณะสงฆ์ และในโอกาสนี้ท่านประธานสงฆ์ได้นำคณะสงฆ์ให้พร พร้อมทั้งได้นำท่านประธานฆราวาสและคณะ ร่วมกันเจริญจิตภาวนา เพื่อน้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณของพระองค์
สถานกงสุลใหญ่ ณ นครโอซาก้าจัดพิธีเจริญพระพุทธมนต์ วันเฉลิมพระชนมพรรษา รัชกาลที่ 10
สถานกงสุลใหญ่ ณ นครโอซาก้าจัดพิธีเจริญพระพุทธมนต์ วันเฉลิมพระชนมพรรษา รัชกาลที่ 10
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-28446.png)