วัดพระธรรมกายลอนดอนข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 23 มกราคม พ.ศ.2566
วัดพระธรรมกายลอนดอน จัดงานบุญเนื่องในวาระ 114 ปี คุณยายอาจารย์ฯ
วัดพระธรรมกายลอนดอน ประเทศอังกฤษ ได้จัดงานบุญเนื่องในวาระวันคล้ายวันเกิดครบรอบ 114 ปี คุณยายอาจารย์มหารัตนอุบาสิกาจันทร์ ขนนกยูง
วัดพระธรรมกายลอนดอน จัดงานบุญเนื่องในวาระ 114 ปี คุณยายอาจารย์ฯ
วัดพระธรรมกายลอนดอน ประเทศอังกฤษ ได้จัดพิธีเจริญพระพุทธมนต์และถวายภัตตาหารเป็นสังฆทาน เนื่องในวาระวันคล้ายวันเกิดครบรอบ 114 ปี คุณยายอาจารย์มหารัตนอุบาสิกาจันทร์ ขนนกยูง ผู้ให้กำเนิดวัดพระธรรมกาย โดยได้ถ่ายทอดสดออนไลน์ผ่าน Zoom ภายในงานท่านประธานสงฆ์ได้นำทุกท่านสวดมนต์บูชาพระรัตนตรัยวัดพระธรรมกายลอนดอน จัดงานบุญเนื่องในวาระ 114 ปี คุณยายอาจารย์ฯ
จากนั้นกัลยาณมิตรกรรณิการ์ พาร์คเกอร์, กัลยาณมิตรนวลพรรณ เจฟฟรี่ส์ และกัลยาณมิตรทัศนีย์ ชาวไสล ได้เป็นผู้แทนลูกพระธัมฯ วัดพระธรรมกายลอนดอน น้อมนำพานธูปเทียนแพสักการะ พร้อมด้วยพานพุ่มดอกไม้มงคลวางสักการะบูชา ณ เบื้องหน้ารูปเหมือนคุณยายอาจารย์ฯ ก่อนที่คณะสงฆ์จะได้ประกอบพิธีสวดเจริญพระพุทธมนต์
วัดพระธรรมกายลอนดอน จัดงานบุญเนื่องในวาระ 114 ปี คุณยายอาจารย์ฯ
ต่อด้วยพิธีกล่าวคำถวายภัตตาหารเป็นสังฆทาน โดยมีกัลยาณมิตรนวลพรรณ เจฟฟรี่ส์, กัลยาณมิตรศิริรัตน์ และ กัลยาณมิตรทัศนีย์ ชาวไสล นำกล่าวคำถวาย พร้อมกันนี้คณะเจ้าภาพและสาธุชนทุกท่านก็ได้ร่วมกันถวายปัจจัยไทยธรรม พร้อมรับของที่ระลึกจากคณะสงฆ์ ซึ่งภายหลังเสร็จพิธีกรรมทุกท่านได้ร่วมกันภวายภัตตาหารเพลแด่คณะสงฆ์ ด้วยความปลื้มปีติกันทุกคน
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-28716.png)