วัดพระธรรมกายซีแอตเติล จัดพิธีบูชาข้าวพระข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 7 กันยายน พ.ศ.2566
วัดพระธรรมกายซีแอตเติล จัดพิธีบูชาข้าวพระ
วัดพระธรรมกายซีแอตเติล ประเทศสหรัฐอเมริกา ได้จัดพิธีบูชาข้าวพระ และพิธีทอดผ้าป่าสหวาระเดือนเกิด
วัดพระธรรมกายซีแอตเติล จัดพิธีบูชาข้าวพระ
ภายในงานคณะสงฆ์นำสาธุชนสวดมนต์บทธัมมจักกัปปวัตตนสูตร, บทรัตนสูตร และบทสรรเสริญพระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร) พระผู้ปราบมาร ก่อนที่จะได้ประกอบพิธีถวายทิพยบุปผามาลา โดยมีกัลยาณมิตรรัฐ-กัลยาณมิตรพเยาว์ เนตรไทย นำกล่าวคำถวาย, พิธีถวายสุคันธมาลา บูชาพระบรมสารีริกธาตุ โดยมีกัลยาณมิตรเคน เหง่าสีวัด และกัลยาณมิตรบัวทอง ศรีจันทวารวงศ์ นำกล่าวคำถวาย
วัดพระธรรมกายซีแอตเติล จัดพิธีบูชาข้าวพระ
พิธีจุดประทีปบูชาพระสัมมาสัมพุทธเจ้า โดยมีประธานบุญพิธี คือกัลยาณมิตรพูนพิไล บัมการ์ดเนอร์ และกัลยาณมิตรทองใส พารา จากนั้นคณะสงฆ์ได้นำสาธุชนร่วมกันปฏิบัติธรรมบูชาข้าวพระ ทั้งยังได้ประกอบพิธีทอดผ้าป่าสหวาระเดือนเกิด โดยมีกัลยาณมิตรกรองทอง เนตยกุล และกัลยาณมิตรพิมพ์แข สายสมร นำกล่าวคำถวาย พร้อมกันนี้สาธุชนก็ได้ถวายปัจจัยไทยธรรม และถ่ายภาพหมู่ร่วมกันเพื่อไว้ตรึกระลึกนึกถึงบุญที่ได้ทำร่วมกันในครั้งนี้
วัดพระธรรมกายซีแอตเติล จัดพิธีบูชาข้าวพระ
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-29358.png)