วัดพระธรรมกายกุมมะ
จัดกิจกรรมสอนทำอาหารไทยแก่ชาวญี่ปุ่นข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 19 กันยายน พ.ศ.2566
วัดพระธรรมกายกุมมะ จัดกิจกรรมสอนทำอาหารไทยแก่ชาวญี่ปุ่น
ในช่วงเรียนทำอาหารไทย ชาวญี่ปุ่นทุกท่านล้วนมีหน้าตาที่ยิ้มแย้มแจ่มใส เบิกบาน ร่วมกันเรียนทำอาหารอย่างสนุกสนาน โดยเมนูในวันนี้คือ ห่อหมกปลา แสนอร่อย โดยทุกคนต่างตั้งใจเรียนรู้ และทำอาหารด้วยความตั้งใจ
วัดพระธรรมกายกุมมะ จัดกิจกรรมสอนทำอาหารไทยแก่ชาวญี่ปุ่น
ภายหลังจากเสร็จกิจกรรมสอนทำอาหารไทย ก็ถึงเวลาแห่งสันติสุขภายใน ด้วยกิจกรรมสอนสมาธิแก่ชาวท้องถิ่น โดยได้รับความเมตตาจากพระมหาชัฏพงศ์ กตปุญฺโญ ได้สอนวิธีการทำสมาธิ ด้วยหลัก 4 ส. ประกอบด้วยสติ สบาย สม่ำเสมอ สังเกต ซึ่งทุกท่านได้รับความผ่อนคลายและความสุขจากการทำสมาธิอย่างถูกวิธี
วัดพระธรรมกายกุมมะ จัดกิจกรรมสอนทำอาหารไทยแก่ชาวญี่ปุ่น
สำหรับกำหนดการจัดกิจกรรมสอนทำอาหารไทย และสอนสมาธิแก่ชาวญี่ปุ่น จะจัดครั้งต่อไปในวันอาทิตย์ที่ 15 ตุลาคม ที่จะถึงนี้
วัดพระธรรมกายกุมมะ จัดกิจกรรมสอนทำอาหารไทยแก่ชาวญี่ปุ่น
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-29389.png)