ประมวลภาพธรรมยาตรา ปีที่ 6 ประจำวันที่ 6 มีนาคม พ.ศ.2561
โครงการธรรมยาตรา เส้นทางพระผู้ปราบมาร ปีที่ 6 “รักษ์บวร รักษ์ศีล 5”ถวายเป็นพุทธบูชา และบูชาธรรมมหาปูชนียาจารย์ เนื่องในเทศกาลมาฆบูชา พุทธศักราช 2561
พิธีถวายภัตตาหารเช้าแด่คณะสงฆ์, กิจกรรมทำนุบำรุงศาสนสถานร่วมกับชุมชน, พิธีทอดผ้าป่าและพิธีปุพพเปตพลี จำนวน 4 วัด ในจังหวัด สุพรรณบุรี
1.วัดสองพี่น้อง อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี2.วัดไผ่โรงวัว อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี3.วัดใหม่นพรัตน์ อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี4.วัดเนินพระปรางค์ อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-23109.png)