ประมวลภาพธรรมยาตรา ปี 7 ประจำวันที่ 20 มกราคม พ.ศ. 2562
โครงการธรรมยาตรา เส้นทางพระผู้ปราบมาร ปีที่ 7
“รักษ์บวร รักษ์ศีล 5”ถวายเป็นพุทธบูชา และบูชาธรรมมหาปูชนียาจารย์เสริมความเป็นสิริมงคลต้อนรับศักราชใหม่ สร้างบุญใหญ่ให้แผ่นดินวันที่ 2 - 31 เดือน มกราคม พ.ศ. 2562
อนุสรณ์สถาน ลำดับที่ 4 สถานที่เกิดด้วยกายธรรม
- พิธีโปรยกลีบดอกเบญจทรัพย์และทรัพย์บานชื่น ต้อนรับพุทธบุตรธรรมยาตรา 1,135 รูป เส้นทางพระผู้ปราบมาร ปีที่ 7ณ อนุสรณ์สถานบางปลา อ.บางเลน จ.นครปฐม อนุสรณ์สถานลำดับที่ 5 สถานที่เผยแผ่วิชชาธรรมกายครั้งแรก
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-24459.png)