ชวนคนให้เข้าวัด
โดย พระครูปลัดสุวัฒนโพธิคุณ (สมชาย ฐานวุฑโฒ)
คำถาม : ทำอย่างไรจึงจะสามารถโน้มน้าวจิตใจให้คนหันมาเข้าวัดและช่วยงานวัดได้พระอาจารย์ : หัวใจสำคัญ คือ ตัวของเราเองต้องทำตัวดี จนกระทั้งว่าเขาเชื่อเครดิตเรา เราแนะอะไรเขาก็จะทำตาม ตรงนี้เป็นหัวใจที่สำคัญมาก ในการทำหน้าที่กัลยาณมิตร คือ ชวนคนให้มาทำความดี เจริญพรรับชมคลิปวิดีโอชวนคนให้เข้าวัด : ธรรมะ 1 นาที  
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-23612.png)