สมาธิ(Meditation)อบต.คลองสาม ร่วมกับศิษย์วัดพระธรรมกายจัดพิธีตักบาตรพระสงฆ์ 68 รูปข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2562
อบต.คลองสาม ร่วมกับศิษย์วัดพระธรรมกาย จัดพิธีตักบาตรพระสงฆ์ 68 รูป
องค์การบริหารส่วนตำบลคลองสาม ร่วมกับคณะศิษย์วัดพระธรรมกาย จัดพิธีตักบาตรพระสงฆ์ 68 รูป เพื่อถวายเป็นพระราชกุศล เนื่องในโอกาสมหามงคลวันเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว
อบต.คลองสาม ร่วมกับศิษย์วัดพระธรรมกาย จัดพิธีตักบาตรพระสงฆ์ 68 รูป
เมื่อวันอาทิตย์ที่ 28 กรกฎาคม ที่ผ่านมา เวลา 07.00 น. องค์การบริหารส่วนตำบลคลองสาม วัดพระธรรมกาย เครือข่ายคณะศิษยานุศิษย์วัดพระธรรมกายทั่วโลก และภาคีเครือข่ายฯ ได้ร่วมกันจัดพิธีทำบุญตักบาตรแด่พระสงฆ์จำนวน 68 รูป ถวายเป็นพระราชกุศล เนื่องในโอกาสมหามงคลวันเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว บริเวณศาลาประชาคม หน้าอุโบสถพระไตรปิฎก วัดพระธรรมกาย ตำบลคลองสาม อำเภอคลองหลวง จังหวัดปทุมธานี
อบต.คลองสาม ร่วมกับศิษย์วัดพระธรรมกาย จัดพิธีตักบาตรพระสงฆ์ 68 รูป
โดยได้รับความเมตตาจากพระครูสังฆรักษ์รังสฤษดิ์ อิทฺธิจินฺตโก เจ้าอาวาสวัดพระธรรมกาย เป็นประธานฝ่ายสงฆ์ และผู้ช่วยศาสตราจารย์(พิเศษ) ดีอกเตอร์วิระศักดิ์ ฮาดดา นายกองค์การบริหารส่วนตำบลคลองสาม ให้เกียรติเป็นประธานฝ่ายฆราวาส พร้อมด้วยนายอนาวิล รัตนสถาพร สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร ปทุมธานี เขต 3 ,นางสาวนวลนิจ หงษ์วิวัฒน์ รองเลขาธิการสภาสตรีแห่งชาติ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ ,ผู้บริหารองค์การบริหารส่วนตำบลคลองสาม ผู้นำชุมชน ผู้มีเกียรติ ผู้แทนมูลนิธิธรรมกาย ผู้แทนเครือข่ายคณะศิษยานุศิษย์วัดพระธรรมกายทั่วโลก และประชาชนเข้าร่วมงานฯ เป็นจำนวนมาก ส่วนนายองอาจ ธรรมนิทา โฆษกคณะศิษยานุศิษย์วัดพระธรรมกาย ได้กล่าวต้อนรับ และอ่านกลอนเฉลิมพระเกียรติฯ จากนั้นประธานฝ่ายฆราวาสได้จุดธูปเทียนเครื่องนมัสการพระรัตนตรัย และเปิดกรวยกระทงดอกไม้ธูปเทียนแพหน้าพระบรมฉายาลักษณ์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ก่อนที่ทุกท่านจะได้ร่วมพิธีอาราธนาศีล พิธีเจริญพระพุทธมนต์ ปฏิบัติธรรม และพิธีถวายภัตตาหารเป็นสังฆทานแด่พระสงฆ์ 68 รูป
อบต.คลองสาม ร่วมกับศิษย์วัดพระธรรมกาย จัดพิธีตักบาตรพระสงฆ์ 68 รูป
จากนั้นทุกท่านก็ได้ร่วมทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห้ง เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว ด้วยความปลื้มปีติในบุญ และดวงใจแห่งความจงรักภักดีร่วมกัน
อบต.คลองสาม ร่วมกับศิษย์วัดพระธรรมกาย จัดพิธีตักบาตรพระสงฆ์ 68 รูป
อบต.คลองสาม ร่วมกับศิษย์วัดพระธรรมกาย จัดพิธีตักบาตรพระสงฆ์ 68 รูป
องค์การบริหารส่วนตำบลคลองสาม ร่วมกับคณะศิษย์วัดพระธรรมกาย จัดพิธีตักบาตรพระสงฆ์ 68 รูป เพื่อถวายเป็นพระราชกุศล เนื่องในโอกาสมหามงคลวันเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว https://dmc.tv/a25162
บทความธรรมะ Dhamma Articles > ข่าวพระพุทธศาสนา[ 31 ก.ค. 2562 ] - [ ผู้อ่าน : 18272 ]
บทความอื่นๆ ในหมวด
ปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.สมุทรสาครพิธีถวายสังฆทานแด่คณะสงฆ์ 323 วัด ครั้งที่ 171 และพิธีมอบกองทุนหนุนแรงใจช่วยครูใต้ ครั้งที่ 136
ชมรมพุทธรักษา จ.ยะลา จัดกิจกรรมเครือข่ายเยาวชนจิตอาสารักษ์บวร
ปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.อำนาจเจริญ
วัดบ้านขุน จัดพิธีมุทิตาสักการะมหาเปรียญธรรม คณะสงฆ์ภาค 7
ปฐมนิเทศและมอบสื่อเด็กดี v-star จ.ประจวบคีรีขันธ์
สัมมนาและมอบสื่อเด็กดี v-star จ.นนทบุรี
พิธีตัดปอยผมและปลงผม โครงการบรรพชาสามเณรโรงเรียนนานาชาติ รุ่นที่ 13
สาธุชนชาวเมียนมากว่า 4,000 คน ร่วมถวายผ้าไตรและสวดธัมมจักกัปปวัตตนสูตร
พิธีปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.ชุมพร และ จ.ระนอง
สถาบันการศึกษา Rohtak จัดประชุมนานาชาติ
ศูนย์อบรมเยาวชนลาดหลุมแก้ว จัดโครงการอุปสมบทหมู่ประจำเดือนมิถุนายน
พระอาจารย์จากกองธรรม สอนศีลธรรมนักเรียน รร.สังข์อ่ำวิทยา