คณะศิษย์วัดพระธรรมกายมอบชุดกันฝนเพื่อป้องกันไวรัสโควิด-19 แก่โรงพยาบาลโพธิ์ไทรข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2563
คณะศิษย์วัดพระธรรมกาย มอบชุดกันฝนเพื่อป้องกันไวรัสโควิด-19 แก่รพ.โพธิ์ไทร
คณะศิษยานุศิษย์วัดพระธรรมกาย ได้มอบชุดกันฝนเพื่อป้องกันไวรัสโควิด-19 จำนวน 2,000 ชุด แก่โรงพยาบาลโพธิ์ไทร จังหวัดอุบลราชธานีซึ่งโรงพยาบาลโพธิ์ไทร เป็นโรงพยาบาลชายแดนติดสาธารณรัฐประชาธิปไตยประชาชนลาว โดยมีแพทย์ประจำ 5 คน ทันตแพทย์ 2 คน เภสัชกร 4 คน พยาบาลวิชาชีพจำนวน 38 คน รับผิดชอบประชาชนจำนวน 46,756 คน โดยในสถานการณ์ปัจจุบันมีความจำเป็นขอรับบริจาคเสื้อกันฝนเพื่อสนับสนุนการป้องกันไวรัส Covid-19 โดยในการปฏิบัติหน้าที่ของบุคลากรทางการแพทย์ที่ให้บริการ อัตราการใช้จำนวน 50 ชุดต่อวันทางคณะศิษยานุศิษย์วัดพระธรรมกาย จึงได้ส่งมอบชุดกันฝน เพื่อป้องกันไวรัสโควิด-19 จำนวน 2,000 ชุด เพรอมทั้งขอเป็นกำลังใจให้คุณหมอ พยาบาล และเจ้าหน้าที่ทุกท่าน ปลอดภัย แข็งแรง มีความสุขกายสุขใจ ในการรักษาผู้ป่วย
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-26011.png)