ศูนย์อบรมเยาวชนพระนครศรีอยุธยามอบเครื่องอุปโภคบริโภคสู้ภัยโควิด-19ข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2563
ศูนย์อบรมเยาวชนพระนครศรีอยุธยา มอบเครื่องอุปโภคบริโภคสู้ภัยโควิด-19
พระอาจารย์จากศูนย์อบรมเยาวชนพระนครศรีอยุธยา ได้ลงพื้นที่มอบเครื่องอุปโภคบริโภค ช่วยเหลือประชาชนผู้ที่ได้รับความเดือดร้อนจากสถานการณ์การแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19
ศูนย์อบรมเยาวชนพระนครศรีอยุธยา มอบเครื่องอุปโภคบริโภคสู้ภัยโควิด-19
เมื่อวันที่ 24 พฤษภาคม ที่ผ่านมา พระครูสังฆรักษ์มานพ อคฺคมาณโว ประธานสงฆ์ศูนย์อบรมเยาวชนบางปะหัน พร้อมด้วยคณะสงฆ์จากศูนย์อบรมเยาวชนพระนครศรีอยุธยา ได้ลงพื้นที่มอบเครื่องอุปโภค บริโภค ช่วยเหลือชาวบ้านผู้ที่ได้รับความเดือดร้อนจากสถานการณ์การแพร่ระบาดของไวรัสโควิด 19 บริเวณโดยรอบศูนย์อบรมเยาวชนพระนครศรีอยุธยา ตำบลพุทเลา อำเภอบางปะหัน โดยได้ประสานร่วมกับทางผู้ใหญ่บ้าน ในเขตตำบลพุทเลา นำเครื่องอุปโภคบริโภค พร้อมด้วยเงินสดไปมอบให้
ศูนย์อบรมเยาวชนพระนครศรีอยุธยา มอบเครื่องอุปโภคบริโภคสู้ภัยโควิด-19
โดยได้รับความอนุเคราะห์จากพระเดชพระคุณพระธรรมรัตนมงคล เจ้าคณะจังหวัดพระนครศรีอยุธยา เจ้าอาวาสวัดพนัญเชิงวรวิหาร และพระเมธีวราภรณ์ รองเจ้าคณะจังหวัดพระนครศรีอยุธยา รองเจ้าอาวาสวัดพนัญเชิงวรวิหารฯ ซึ่งเป็นกิจกรรมของคณะสงฆ์ร่วมกับส่วนราชการจังหวัดพระนครศรีอยุธยา ช่วยเหลือผู้ได้รับความเดือดร้อนในสถานการณ์การแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโควิด-19 ตามพระดำริสมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปริณายก
ศูนย์อบรมเยาวชนพระนครศรีอยุธยา มอบเครื่องอุปโภคบริโภคสู้ภัยโควิด-19
ศูนย์อบรมเยาวชนพระนครศรีอยุธยา มอบเครื่องอุปโภคบริโภคสู้ภัยโควิด-19
พระอาจารย์จากศูนย์อบรมเยาวชนพระนครศรีอยุธยา ได้ลงพื้นที่มอบเครื่องอุปโภคบริโภค ช่วยเหลือประชาชนผู้ที่ได้รับความเดือดร้อนจากสถานการณ์การแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 https://dmc.tv/a26148
บทความธรรมะ Dhamma Articles > ข่าวพระพุทธศาสนา[ 28 พ.ค. 2563 ] - [ ผู้อ่าน : 18266 ]
บทความอื่นๆ ในหมวด
ปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.สมุทรสาครพิธีถวายสังฆทานแด่คณะสงฆ์ 323 วัด ครั้งที่ 171 และพิธีมอบกองทุนหนุนแรงใจช่วยครูใต้ ครั้งที่ 136
ชมรมพุทธรักษา จ.ยะลา จัดกิจกรรมเครือข่ายเยาวชนจิตอาสารักษ์บวร
ปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.อำนาจเจริญ
วัดบ้านขุน จัดพิธีมุทิตาสักการะมหาเปรียญธรรม คณะสงฆ์ภาค 7
ปฐมนิเทศและมอบสื่อเด็กดี v-star จ.ประจวบคีรีขันธ์
สัมมนาและมอบสื่อเด็กดี v-star จ.นนทบุรี
พิธีตัดปอยผมและปลงผม โครงการบรรพชาสามเณรโรงเรียนนานาชาติ รุ่นที่ 13
สาธุชนชาวเมียนมากว่า 4,000 คน ร่วมถวายผ้าไตรและสวดธัมมจักกัปปวัตตนสูตร
พิธีปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.ชุมพร และ จ.ระนอง
สถาบันการศึกษา Rohtak จัดประชุมนานาชาติ
ศูนย์อบรมเยาวชนลาดหลุมแก้ว จัดโครงการอุปสมบทหมู่ประจำเดือนมิถุนายน
พระอาจารย์จากกองธรรม สอนศีลธรรมนักเรียน รร.สังข์อ่ำวิทยา