คณะสงฆ์ จ.ปทุมธานี มอบเครื่องอุปโภคบริโภคส่งแรงใจถึงข้าราชการตำรวจข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2563
คณะสงฆ์ จ.ปทุมธานี มอบเครื่องอุปโภคบริโภค ส่งแรงใจถึงข้าราชการตำรวจ
คณะสงฆ์จังหวัดปทุมธานี ได้ทำการมอบเครื่องอุปโภคบริโภค พร้อมด้วยผักปลอดสารพิษ และที่กดแอลกอฮอล์แก่เจ้าหน้าที่ตำรสจสถานีตำรวจภูธรคลองห้าและคลองสิบสอง เพื่อส่งแรงใจในการปฏิบัติหน้าที่สู้ภัยโควิด-19เมื่อวันที่ 4 มิถุนายน ที่ผ่านมา ณ สถานีตำรวจภูธรคลองห้า อำเภอคลองหลวง จังหวัดปทุมธานี โดยการนำของพระเดชพระคุณพระธรรมรัตนาภรณ์ เจ้าคณะจังหวัดปทุมธานี เจ้าอาวาสวัดเขียนเขต (พระอารามหลวง) ประธานอนุกรรมการโครงการวัด ประชา รัฐ สร้างสุข ฝ่ายสาธารณูปการ ของมหาเถรสมาคม และผู้แทนคณะสงฆ์จังหวัดปทุมธานี พร้อมด้วย พลตำรวจตรีชยุต มารยาทตร์ ผู้บังคับการตำรวจภูธรจังหวัดปทุมธานี,พันตำรวจเอกรามณรงค์ เกียรติบุญเกิด ผู้กำกับการสถานีตำรวจภูธรคลองห้าและคณะ ร่วมกัน “มอบทาน มอบธรรม เครื่องอุปโภคบริโภค ส่งแรงใจ ในการปฏิบัติหน้าที่ สู้ภัยโควิด-19” ซึ่งภายในถุงได้บรรจุข้าวสาร อาหารแห้ง ไข่ไก่ และอาหารปรุงสำเร็จ ซึ่งเกิดขึ้นจากความเมตตาของคณะสงฆ์จังหวัดปทุมธานี เพื่อมอบส่งแรงใจในการปฏิบัติหน้าที่ของข้าราชการตำรวจสถานีตำรวจภูธรคลองห้า และครอบครัว เพื่อช่วยบรรเทาความเดือดร้อน อันเป็นการดำเนินงานโดยพระดำริ สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปริณายก ด้วยห่วงใยช่วยเหลือแบ่งปันน้ำใจในสถานการณ์การแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) อีกทั้งยังเป็นการขับเคลื่อนภารกิจด้านการสาธารณสงเคราะห์ของคณะสงฆ์จังหวัดปทุมธานี และภาคีเครือข่ายฯ ภายใต้โครงการมอบทาน มอบธรรม ซึ่งได้ดำเนินการมาอย่างต่อเนื่อง
และในวันเดียวกันนี้ ณ สถานีตำรวจภูธรคลองสิบสอง อำเภอลำลูกกา จังหวัดปทุมธานี พระเดชพระคุณพระธรรมรัตนาภรณ์ เจ้าคณะจังหวัดปทุมธานี และผู้แทนคณะสงฆ์จังหวัดปทุมธานี พร้อมด้วยพลตำรวจตรีชยุต มารยาทตร์ ผู้บังคับการตำรวจภูธรจังหวัดปทุมธานี, พันตำรวจเอกกรณ์เสฎฐ์ วงศ์สีชิน ผู้กำกับการสถานีตำรวจภูธรคลองสิบสอง และคณะ ร่วมกัน “มอบทาน มอบธรรม มอบเครื่องอุปโภคบริโภค ส่งแรงใจ ในการปฏิบัติหน้าที่ สู้ภัยโควิด-19” แก่ข้าราชการตำรวจสถานีตำรวจภูธรคลองสิบสอง และครอบครัว
นอกจากจะมีการมอบเครื่องอุปโภคบริโภคจากคณะสงฆ์จังหวัดปทุมธานีแล้ว วัดพระธรรมกาย มูลนิธิธรรมกาย และเครือข่ายคณะศิษยานุศิษย์วัดพระธรรมกายทั่วโลก ยังได้ร่วมสมทบมอบผักบุ้งปลอดสารพิษ ผลิตผลจากสวนเกษตรอินทรีย์ของวัดพระธรรมกาย อำเภอคลองหลวง จังหวัดปทุมธานี พร้อมด้วยนมกล่องพร้อมดื่ม และที่กดแอลกอฮอล์ล้างมือแบบเท้าเหยียบ ส่งแรงใจ สู้ภัยโควิด-19 ในครั้งนี้ด้วย
ทั้งนี้คณะสงฆ์จังหวัดปทุมธานี โดยการนำของพระเดชพระคุณพระธรรมรัตนาภรณ เจ้าคณะจังหวัดปทุมธานี ร่วมกับ ตำรวจภูธรจังหวัดปทุมธานี โดยการนำของ พลตำรวจตรีชยุต มารยาทตร์ ผู้บังคับการตำรวจภูธรจังหวัดปทุมธานี จะได้ประสานความร่วมมือในการมอบเครื่องอุปโภคบริโภค ส่งแรงใจ สู้ภัยโควิด-19 ไปด้วยการแบ่งปันน้ำใจต่อไป
คณะสงฆ์ จ.ปทุมธานี มอบเครื่องอุปโภคบริโภค ส่งแรงใจถึงข้าราชการตำรวจ
คณะสงฆ์จังหวัดปทุมธานี ได้ทำการมอบเครื่องอุปโภคบริโภค พร้อมด้วยผักปลอดสารพิษ และที่กดแอลกอฮอล์แก่เจ้าหน้าที่ตำรสจสถานีตำรวจภูธรคลองห้าและคลองสิบสอง เพื่อส่งแรงใจในการปฏิบัติหน้าที่สู้ภัยโควิด-19 https://dmc.tv/a26179
บทความธรรมะ Dhamma Articles > ข่าวพระพุทธศาสนา[ 8 มิ.ย. 2563 ] - [ ผู้อ่าน : 18259 ]
บทความอื่นๆ ในหมวด
ปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.สมุทรสาครพิธีถวายสังฆทานแด่คณะสงฆ์ 323 วัด ครั้งที่ 171 และพิธีมอบกองทุนหนุนแรงใจช่วยครูใต้ ครั้งที่ 136
ชมรมพุทธรักษา จ.ยะลา จัดกิจกรรมเครือข่ายเยาวชนจิตอาสารักษ์บวร
ปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.อำนาจเจริญ
วัดบ้านขุน จัดพิธีมุทิตาสักการะมหาเปรียญธรรม คณะสงฆ์ภาค 7
ปฐมนิเทศและมอบสื่อเด็กดี v-star จ.ประจวบคีรีขันธ์
สัมมนาและมอบสื่อเด็กดี v-star จ.นนทบุรี
พิธีตัดปอยผมและปลงผม โครงการบรรพชาสามเณรโรงเรียนนานาชาติ รุ่นที่ 13
สาธุชนชาวเมียนมากว่า 4,000 คน ร่วมถวายผ้าไตรและสวดธัมมจักกัปปวัตตนสูตร
พิธีปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.ชุมพร และ จ.ระนอง
สถาบันการศึกษา Rohtak จัดประชุมนานาชาติ
ศูนย์อบรมเยาวชนลาดหลุมแก้ว จัดโครงการอุปสมบทหมู่ประจำเดือนมิถุนายน
พระอาจารย์จากกองธรรม สอนศีลธรรมนักเรียน รร.สังข์อ่ำวิทยา