ขอเชิญพสกนิกรทุกหมู่เหล่าร่วมกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา ๖ รอบ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗
วันอาทิตย์ที่ ๒๘ กรกฎาคม พ.ศ. ๒๕๖๗ณ วัดพระธรรมกาย อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี
กำหนดการณ ห้องแก้วสารพัดนึก ๒ สภาธรรมกายสากล วัดพระธรรมกาย
เวลา ๑๗.๐๐ น. พิธีถวายเครื่องราชสักการะและวางพานพุ่ม และพิธีจุดเทียนถวายพระพรชัยมงคลณ อาคารโถงช้างฯ วัดพระธรรมกาย
การแต่งกาย :ข้าราชการพลเรือน/พนักงานรัฐวิสาหกิจ : เครื่องแบบปกติขาว (ไม่สวมหมวก)องค์กรเอกชน นักเรียน นักศึกษา ประชาชน พุทธศาสนิกชน : ชุดเครื่องแบบของหน่วยงาน ชุดผ้าไทย/ชุดสุภาพ โทนสีเหลืองอุบาสก อุบาสิกา ผู้ปฏิบัติธรรม : ชุดสุภาพ โทนสีเหลือง, ชุดชาวปฏิบัติธรรมจิตอาสาพระราชทาน : ชุดจิตอาสาพระราชทาน
จัดโดย : อำเภอคลองหลวง ร่วมกับคณะสงฆ์อำเภอคลองหลวง, วัดพระธรรมกาย, มูลนิธิธรรมกาย และคณะศิษยานุศิษย์วัดพระธรรมกาย
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-30020.png)