สมาธิ(Meditation)ศูนย์ปฏิบัติธรรมพนมสารคาม จัดพิธีแห่นาคธรรมทายาทข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2561
ศูนย์ปฏิบัติธรรมพนมสารคาม จัดพิธีแห่นาคธรรมทายาท
ศูนย์ปฏิบัติธรรมพนมสารคาม จังหวัดฉะเชิงเทรา จัดพิธีแห่นาคธรรมทายาทรอบตลาดพนมสารคาม ก่อนจะเข้าพิธีอุปสมบท
ศูนย์ปฏิบัติธรรมพนมสารคาม จัดพิธีแห่นาคธรรมทายาท
เมื่อวันที่ 20 กรกฎาคม ที่ผ่านมา ศูนย์ปฏิบัติธรรมพนมสารคาม จังหวัดฉะเชิงเทรา ได้จัดพิธีแห่นาคธรรมทายาท ก่อนที่นาคธรรมทายาททุกท่านจะเข้าพิธีบรรพชา อุปสมบท รุ่นเข้าพรรษาประจำปี 2561 ซึ่งในวันนี้ได้ทำพิธีแห่นาคธรรมทายาทรอบตลาดพนมสารคาม โดยได้เริ่มเคลื่อนขบวนแห่นาคธรรมทายาทจากลานวัดเมืองกาย ผ่านตลาดหน้าร้านทองเรณู ผ่านหน้าโรงเรียนพนมอดุลย์ ถึง ๔ แยกพนมฯ เลี้ยวซ้ายไปที่ตลาดศูนย์ฯเก่า ผ่านตลาดสดพนมสารคาม ถึง 3 แยกตลาดสดเลี้ยวซ้าย ไปยังวัดท่าเกวียน
ศูนย์ปฏิบัติธรรมพนมสารคาม จัดพิธีแห่นาคธรรมทายาท
สำหรับการจัดแห่นาคธรรมทายาทในครั้งนี้ ก็เพื่อเป็นการประชาสัมพันธ์เชิญชวนให้สาธุชนได้รับทราบข่าวบุญอันเป็นมงคล ให้มาร่วมบุญในพิธีบวชพระในช่วงเข้าพรรษานี้ โดยได้รับความสนใจ และสร้างความประทับใจให้แก่สาธุชนในพื้นที่ ที่ได้พบเห็นเป็นอย่างยิ่ง ซึ่งได้รับความอนุเคราะห์จากเจ้าหน้าที่ตำรวจขับรถนำขบวน เพื่อให้ความสะดวกในการสัญจรไปมาของประชาชน และนาคธรรมทายาทเองก็รู้สึกประทับใจเช่นเดียวกันที่ได้ตัดสินเข้าบวชในช่วงเข้าพรรษานี้
ศูนย์ปฏิบัติธรรมพนมสารคาม จัดพิธีแห่นาคธรรมทายาท
ศูนย์ปฏิบัติธรรมพนมสารคาม จัดพิธีแห่นาคธรรมทายาท
ศูนย์ปฏิบัติธรรมพนมสารคาม จัดพิธีแห่นาคธรรมทายาท
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-23565.png)