มูลนิธิธรรมกายมอบถุงยังชีพช่วยผู้ประสบภัยอุทกภัยน่านมูลนิธิธรรมกาย มอบถุงยังชีพช่วยผู้ประสบภัยอุทกภัยน่าน
วันที่ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2561 วัดพระธรรมกายและมูลนิธิธรรมกายมอบถุงยังชีพช่วยผู้ประสบภัยอุทกภัยน่านมูลนิธิธรรมกาย มอบถุงยังชีพช่วยผู้ประสบภัยอุทกภัยน่าน
พระมหานพพร ปุญฺญชโย ป.ธ.9 รองผู้อำนวยการสำนักสื่อสารองค์กร วัดพระธรรมกาย กล่าวว่าวันนี้ พระสงฆ์วัดพระธรรมกายและคณะศิษย์ช่วยกันบรรจุข้าวสารอาหารแห้งใส่ถุงยังชีพจำนวน 500 ชุด เพื่อนำไปช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วมในจังหวัดน่าน โดยมีคณะกัลยาณมิตรจังหวัดน่านรับมอบเพื่อนำไปช่วยผู้ประสบภัยต่อไป
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-23744.png)