เจ้าคณะอำเภอคลองหลวง เปิดสนามสอบธรรมสนามหลวงชั้นตรี ณ วัดพระธรรมกายข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2564เมื่อวันศุกร์ที่ 15 ตุลาคม ที่ผ่านมา พระครูวิจิตรอาภากร เจ้าคณะอำเภอคลองหลวง เจ้าอาวาสวัดสว่างภพ เป็นประธานอ่านคำปราศรัยของแม่กองธรรมสนามหลวง และเปิดการสอบธรรมสนามหลวง ระดับนักธรรมชั้นตรี ประจำปี 2564 ณ สนามสอบวัดพระธรรมกาย นอกจากนี้ยังได้รับความเมตตาจากพระครูปริยัติกิจวิมล เจ้าคณะตำบลคลองห้า วัดตะวันเรือง ได้เมตตามาให้โอวาทเพื่อเป็นขวัญและกำลังใจแก่ผู้เข้าสอบด้วยเจ้าคณะอำเภอคลองหลวง เปิดสนามสอบธรรมสนามหลวง ชั้นตรี ณ วัดพระธรรมกายเจ้าคณะอำเภอคลองหลวง เปิดสนามสอบธรรมสนามหลวง ชั้นตรี ณ วัดพระธรรมกาย
ทั้งนี้วัดพระธรรมกายเปิดเป็นสนามสอบธรรมสนามหลวงของเขตพื้นที่อำเภอคลองหลวง จังหวัดปทุมธานี มีพระภิกษุสามเณรเข้าสอบ จำนวน 354 รูป โดยมีพระกฤชณัท สุรเตโช วัดหนัง ราชวรวิหาร กองงานเลขานุการรองเจ้าคณะภาค 1 มาตรวจเยี่ยมสนามสอบ พร้อมด้วยนายเดชา ละลีย์ และนางสาวนัฐพร แก้วช้าง ผู้แทนจากสำนักงานพระพุทธศาสนาจังหวัดปทุมธานี ร่วมตรวจเยี่ยมสนามสอบด้วย สำหรับนักธรรมชั้นตรีกำหนดสอบพร้อมกันทั่วประเทศ ระหว่างวันที่ 15-18 ตุลาคม พุทธศักราช 2564 โดยวันที่ 15 ตุลาคม สอบวิชาเรียงความแก้กระทู้ธรรม ส่วนวันที่ 16 ตุลาคม สอบวิชาธรรม วันที่ 17 ตุลาคม สอบวิชาพุทธ และวันที่ 18 ตุลาคม สอบวิชาวินัยเจ้าคณะอำเภอคลองหลวง เปิดสนามสอบธรรมสนามหลวง ชั้นตรี ณ วัดพระธรรมกาย
เจ้าคณะอำเภอคลองหลวง เปิดสนามสอบธรรมสนามหลวง ชั้นตรี ณ วัดพระธรรมกาย
เจ้าคณะอำเภอคลองหลวง เปิดสนามสอบธรรมสนามหลวง ชั้นตรี ณ วัดพระธรรมกาย
เจ้าคณะอำเภอคลองหลวง จังหวัดปทุมธานี เป็นประธานเปิดสอบธรรมสนามหลวง นักธรรมชั้นตรี ณ สนามสอบวัดพระธรรมกาย https://dmc.tv/a27409
บทความธรรมะ Dhamma Articles > ข่าวพระพุทธศาสนา[ 19 ต.ค. 2564 ] - [ ผู้อ่าน : 18269 ]
บทความอื่นๆ ในหมวด
ปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.อำนาจเจริญวัดบ้านขุน จัดพิธีมุทิตาสักการะมหาเปรียญธรรม คณะสงฆ์ภาค 7
ปฐมนิเทศและมอบสื่อเด็กดี v-star จ.ประจวบคีรีขันธ์
สัมมนาและมอบสื่อเด็กดี v-star จ.นนทบุรี
พิธีตัดปอยผมและปลงผม โครงการบรรพชาสามเณรโรงเรียนนานาชาติ รุ่นที่ 13
สาธุชนชาวเมียนมากว่า 4,000 คน ร่วมถวายผ้าไตรและสวดธัมมจักกัปปวัตตนสูตร
พิธีปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.ชุมพร และ จ.ระนอง
สถาบันการศึกษา Rohtak จัดประชุมนานาชาติ
ศูนย์อบรมเยาวชนลาดหลุมแก้ว จัดโครงการอุปสมบทหมู่ประจำเดือนมิถุนายน
พระอาจารย์จากกองธรรม สอนศีลธรรมนักเรียน รร.สังข์อ่ำวิทยา
คณะกัลยาณมิตรลูกพระธัมฯ ร่วมตักบาตรพระภิกษุสามเณร 555 รูป
พิธีบรรพชาและอุปสมบทโครงการธรรมทายาท ระดับอุดมศึกษา รุ่นที่ 51 และรุ่นผู้บริหาร
ชมรมพุทธรักษา จ.ยะลา จัดกิจกรรมเครือข่ายเยาวชนจิตอาสารักษ์บวร ประจำเดือนมิถุนายน