บรรยากาศน้องๆ เข้าตรวจ ATK ก่อนอบรมณ ศูนย์ปฏิบัติธรรมขุนยวมข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 1 เมษายน พ.ศ. 2565
บรรยากาศน้องๆ เข้าตรวจ ATK ก่อนอบรม ณ ศูนย์ปฏิบัติธรรมขุนยวม
ศูนย์ปฏิบัติธรรมขุนยวม จังหวัดแม่ฮ่องสอน น้องๆ ที่สมัครเข้าร่วมโครงการบรรพชาสามเณรฟื้นฟูพระพุทธศาสนาทั่วไทย ก็ได้ทยอยเดินทางมารายงานตัว พร้อมทั้งได้ตรวจ ATK ก่อนเข้ารับการอบรมบรรยากาศน้องๆ เข้าตรวจ ATK ก่อนอบรม ณ ศูนย์ปฏิบัติธรรมขุนยวม
เมื่อวันที่ 28 มีนาคม ที่ผ่านมาน้องๆ นักเรียนในอำเภอขุนยวม จังหวัดแม่ฮ่องสอน ที่สมัครเข้าร่วมโครงการบรรพชาสามเณรฟื้นฟูพระพุทธศาสนาทั่วไทย ประจำปีพุทธศักราช 2565 ได้เข้ารับการตรวจ ATK จากเจ้าหน้าที่อาสาสมัคร ณ ศูนย์ปฏิบัติธรรมขุนยวม จังหวัดแม่ฮ่องสอน โดยบรรยากาศในการตรวจ ATK น้องๆ ได้ให้ความร่วมมือกันเป็นอย่างดีและผลการตรวจก็ได้ผ่านกันอย่างราบรื่นทุกคน โดยการการตรวจ ATK ครั้งนี้เพื่อเพิ่มความปลอดภัยและเป็นไปตามมาตรการนโยบายกระทรวงสาธารณสุข ก่อนที่ทุกคนจะได้เข้าอบรมในโครงการบรรพชาสามเณร โดยทางศูนย์ปฏิบัติธรรมขุนยวม ก็ได้จัดเตรียมทั้งสถานที่อบรม และอุปกรณ์ในการเข้าอบรมให้แก่น้องๆ อย่างครบถ้วน
บรรยากาศน้องๆ เข้าตรวจ ATK ก่อนอบรม ณ ศูนย์ปฏิบัติธรรมขุนยวม
บรรยากาศน้องๆ เข้าตรวจ ATK ก่อนอบรม ณ ศูนย์ปฏิบัติธรรมขุนยวม
บรรยากาศน้องๆ เข้าตรวจ ATK ก่อนอบรม ณ ศูนย์ปฏิบัติธรรมขุนยวม
ศูนย์ปฏิบัติธรรมขุนยวม จังหวัดแม่ฮ่องสอน น้องๆ ที่สมัครเข้าร่วมโครงการบรรพชาสามเณรฟื้นฟูพระพุทธศาสนาทั่วไทย ก็ได้ทยอยเดินทางมารายงานตัว พร้อมทั้งได้ตรวจ ATK ก่อนเข้ารับการอบรม https://dmc.tv/a27834
บทความธรรมะ Dhamma Articles > ข่าวพระพุทธศาสนา[ 2 เม.ย. 2565 ] - [ ผู้อ่าน : 18264 ]
บทความอื่นๆ ในหมวด
ปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.อำนาจเจริญวัดบ้านขุน จัดพิธีมุทิตาสักการะมหาเปรียญธรรม คณะสงฆ์ภาค 7
ปฐมนิเทศและมอบสื่อเด็กดี v-star จ.ประจวบคีรีขันธ์
สัมมนาและมอบสื่อเด็กดี v-star จ.นนทบุรี
พิธีตัดปอยผมและปลงผม โครงการบรรพชาสามเณรโรงเรียนนานาชาติ รุ่นที่ 13
สาธุชนชาวเมียนมากว่า 4,000 คน ร่วมถวายผ้าไตรและสวดธัมมจักกัปปวัตตนสูตร
พิธีปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.ชุมพร และ จ.ระนอง
สถาบันการศึกษา Rohtak จัดประชุมนานาชาติ
ศูนย์อบรมเยาวชนลาดหลุมแก้ว จัดโครงการอุปสมบทหมู่ประจำเดือนมิถุนายน
พระอาจารย์จากกองธรรม สอนศีลธรรมนักเรียน รร.สังข์อ่ำวิทยา
คณะกัลยาณมิตรลูกพระธัมฯ ร่วมตักบาตรพระภิกษุสามเณร 555 รูป
พิธีบรรพชาและอุปสมบทโครงการธรรมทายาท ระดับอุดมศึกษา รุ่นที่ 51 และรุ่นผู้บริหาร
ชมรมพุทธรักษา จ.ยะลา จัดกิจกรรมเครือข่ายเยาวชนจิตอาสารักษ์บวร ประจำเดือนมิถุนายน