สมาธิ(Meditation)
พระพุทธศาสนาชุมชนสันติสุขเบตง จัดพิธีบูชาข้าวพระข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 4 พฤษภาคม พ.ศ.2565
ชุมชนสันติสุขเบตง จัดพิธีบูชาข้าวพระชุมชนสันติสุขเบตง จังหวัดยะลา คณะกัลยาณมิตร ได้มาสั่งสมบุญร่วมกันในพิธีบูชาข้าวพระอาทิตย์ต้นเดือน
เมื่อวันอาทิตย์ที่ 1 พฤษภาคม ที่ผ่านมา ซึ่งตรงกับวันอาทิตย์ต้นเดือน ชุมชนสันติสุขเบตง อำเภอเบตง จังหวัดยะลา นำโดยกัลยาณมิตรธรรมพร ประมวลโกศลยุต พร้อมด้วยคณะกัลยาณมิตรวัดพระธรรมกาย และชาวไทยเชื้อสายจีน ที่นับถือพระพุทธศาสนา พร้อมด้วยบุตรหลาน ได้ร่วมกิจกรรมงานบุญพิธีบูชาข้าวพระ ด้วยการร่วมกันสวดมนต์บูชาพระรัตนตรัย, นั่งสมาธิ, สวดมนต์บทธัมมจักกัปปวัตตนสูตร จำนวน 10 จบ และร่วมกิจกรรมงานบุญต่างๆ ผ่านสัญญาณถ่ายทอดสดจากสถานี GBN และระบบ Zoom ของวัดพระธรรมกาย
ชุมชนสันติสุขเบตง จัดพิธีบูชาข้าวพระสำหรับการร่วมกิจกรรมงานบุญต่างๆ ของคณะกัลยาณมิตรในครั้งนี้ เพื่อเป็นการสืบสานวัฒนธรรมอันดีงามของพระพุทธศาสนา และสืบสานพุทธประเพณี สร้างสันติภาพและสันติสุขภายใน สร้างความสามัคคี ในหมู่ชาวพุทธในอำเภอเบตง และเพื่อให้เป็นแบบอย่างที่ดีให้กับบุตรหลาน ซึ่งเป็นเยาวชนและเป็นอนาคตของชาติต่อไป
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-27993.png)